Plugins - bbPress - Stable (latest release) - en to th translation catalogue (1027 entries)

note: Author of the plugin/theme
en: The bbPress Community
th: ชุมชน bbPress

note: Description of the plugin/theme
en: bbPress is forum software with a twist from the creators of WordPress.
th: bbPress เป็นซอฟท์แวร์ฟอรั่มที่มาจากผู้สร้างเวิร์ดเพรส

note: #-#-#-#-#  tmp-bbpress.pot (bbPress 2.5.12)  #-#-#-#-# Plugin URI of the plugin/theme Author URI of the plugin/theme
en: https://bbpress.org
th: http://bbpress.org

en: No reply positions to recalculate!
th: ไม่มีตำแหน่งความเห็นให้คำนวณใหม่

en: Recalculating reply menu order &hellip; %s
th: กำลังคำนวณใหม่การเรียงเมนูตอบกลับ &hellip; %s

en: Recalculate the position of each reply
th: คำนวณใหม่ตำแหน่งของแต่ละความเห็น

en: <p>This is a collection of tags that are currently popular on our forums.</p>
th: <p>นี่คือป้ายกำกับที่กำลังได้รับความนิยมบนฟอรั่มของเรา</p>

en: <p>Here are the statistics and popular topics of our forums.</p>
th: <p>นี่คือสถิติและกระทู้ยอดนิยมของฟอรั่มของเรา</p>

en: Please login to subscribe to this topic.
th: กรุณาเข้าสู่ระบบเพื่อรับข่าวจากกระทู้นี้

en: The topic could not be found.
th: ไม่พบกระทู้

en: Please login to make this topic a favorite.
th: กรุณาเข้าสู่ระบบเพื่อทำให้กระทู้นี้เป็นกระทู้โปรด

en: Favorites are no longer active.
th: กระทู้โปรดไม่เปิดใช้

en: The request was unsuccessful. Please try again.
th: การร้องขอไม่สำเร็จ โปรดลองใหม่อีกครั้ง

en: Are you sure you meant to do that?
th: คุณแน่ใจรึเปล่าว่าต้องการทำสิ่งนั้น

en: The forum could not be found.
th: ไม่พบฟอรั่ม

en: You do not have permission to do this.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ทำสิ่งนี้

en: Please login to subscribe to this forum.
th: โปรดเข้าสู่ระบบเพื่อรับข่าวจากฟอรั่มนี้

en: Subscriptions are no longer active.
th: การติดตามไม่ได้เปิดใช้

en: Something went wrong. Refresh your browser and try again.
th: มีบางสิ่งผิดปกติ  รีเฟรซเบราว์เซอร์และลองใหม่อีกครั้ง

en: This user has not created any topics.
th: ผู้ใช้นี้ไม่เคยสร้างกระทู้ใด ๆ

en: You have not created any topics.
th: คุณไม่เคยสร้างกระทู้ใด ๆ

en: Forum Topics Started
th: เริ่มกระทู้ฟอรั่มแล้ว

en: This user is not currently subscribed to any topics.
th: ผู้ใช้นี้ยังไม่ได้สมัครการติดตามจากกระทู้ใด ๆ ในตอนนี้

en: You are not currently subscribed to any topics.
th: คุณยังไม่ได้สมัครการติดตามจากกระทู้ใดๆในขณะนี้

en: This user is not currently subscribed to any forums.
th: ผู้ใช้นี้ยังไม่ได้เปิดการติดตามจากฟอรั่มใด ๆ

en: You are not currently subscribed to any forums.
th: คุณยังไม่ได้เปิดการติดตามจากฟอรั่มใด ๆ

en: Subscribed Forums
th: ติดตามฟอรั่มแล้ว

en: This user has not replied to any topics.
th: ผู้ใช้นี้ยังไม่ได้ตอบกลับไปยังกระทู้ใด ๆ

en: You have not replied to any topics.
th: คุณยังไม่ได้ตอบกลับไปยังกระทู้ใด ๆ

en: Forum Replies Created
th: สร้างข้อความตอบกลับฟอรั่มแล้ว

en: Replies Created: %s
th: สร้างข้อความตอบกลับแล้ว: %s

en: Topics Started: %s
th: เริ่มกระทู้แล้ว: %s

en: Forum Role: %s
th: บทบาทฟอรั่ม: %s

en: This user has no favorite topics.
th: ผู้ใช้นี้ไม่มีรายการโปรดกระทู้

en: You currently have no favorite topics.
th: คุณไม่มีรายการโปรดกระทู้ในตอนนี้

en: Favorite Forum Topics
th: รายการโปรดกระทู้ฟอรั่ม

en: %s's Subscriptions
th: การติดตามของ %s

en: %s's Favorites
th: กระทู้ที่ %s เก็บไว้

en: %s's Replies Created
th: สร้างข้อความตอบกลับของ %s แล้ว

en: %s's Topics Started
th: เริ่มกระทู้ของ %s แล้ว

en: Profile
th: ประวัติส่วนตัว

en: %s's Profile
th: ข้อมูลส่วนตัวของ %s

en: in: <a href="%1$s">%2$s</a>
th: ใน: <a href="%1$s">%2$s</a>

en: Started by: %1$s
th: เริ่มต้นโดย: %1$s

en: in reply to:
th: เพื่อตอบกลับ:

en: Search Results
th: ผลลัพธ์การค้นหา

en: in forum
th: ในฟอรั่ม

en: in group forum
th: ในฟอรั่มกลุ่ม

en: Topic:
th: กระทู้:

en: In reply to:
th: เพื่อตอบกลับ:

en: Forum:
th: ฟอรั่ม:

en: Last updated %s
th: อัปเดต %s ครั้งสุดท้าย

en: Blog Role
th: บทบาทบล็อก

en: We use your email address to email you a secure password and verify your account.
th: เราใช้ที่อยู่อีเมลของคุณเพื่อส่งอีเมลหาคุณเพื่อส่งรหัสผ่านที่ปลอดภัยและยืนยันบัญชีของคุณ

en: Your username must be unique, and cannot be changed later.
th: ชื่อผู้ใช้ของคุณต้องไม่ซ้ำใครและไม่สามารถเปลี่ยนได้ภายหลัง

en: Create an Account
th: สร้างบัญชี

en: Reset My Password
th: ล้างค่ารหัสผ่านของฉัน

en: Username or Email
th: ชื่อผู้ใช้ หรือ อีเมล

en: Keep me signed in
th: จำฉันไว้ในระบบ

en: Update User
th: อัปเดตผู้ใช้

en: Update Profile
th: อัปเดตข้อมูลส่วนตัว

en: Grant this user super admin privileges for the Network.
th: ให้สิทธิผู้ควบคุมสูงสุดกับผู้ใช้นี้สำหรับเครือข่าย

en: Network Role
th: บทบาทเครือข่าย

en: User Role
th: บทบาทผู้ใช้

en: Your password should be at least ten characters long. Use upper and lower case letters, numbers, and symbols to make it even stronger.
th: รหัสผ่านของคุณควรจะมีตัวอักษรอย่างน้อยสิบตัวอักษร  และใช้ตัวอักษรใหญ่และเล็ก  ตัวเลขและสัญลักษณ์ผสมกันเพื่อความปลอดภัยมากขึ้น

en: Type your new password again.
th: พิมพ์รหัสผ่านใหม่ของคุณอีกครั้ง

en: If you would like to change the password type a new one. Otherwise leave this blank.
th: ถ้าคุณต้องการเปลี่ยนรหัสผ่านใหม่  กรุณาพิมพ์รหัสผ่านใหม่  ถ้าไม่ก็ให้ช่องนี้ว่างไว้

en: New Password
th: รหัสผ่านใหม่

en: There is a pending email address change to <code>%1$s</code>. <a href="%2$s">Cancel</a>
th: มีที่อยู่อีเมลที่รอเปลี่ยนไปเป็น <code>%1$s</code> <a href="%2$s">ยกเลิก</a>

en: Account
th: บัญชี

en: Biographical Info
th: ข้อมูลชีวประวัติ

en: About the user
th: ข้อมูลผู้ใช้

en: About Yourself
th: ข้อมูลของคุณ

en: Contact Info
th: ข้อมูลติดต่อ

en: Display Name
th: ชื่อที่แสดง

en: Nickname
th: ชื่อเล่น

en: Last Name
th: นามสกุล

en: First Name
th: ชื่อ

en: You must be logged in to create new topics.
th: คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อสร้างกระทู้ใหม่

en: You cannot create new topics.
th: คุณไม่สามารถสร้างกระทู้ใหม่

en: Topic Status:
th: สถานะกระทู้:

en: Topic Type:
th: ชนิดกระทู้:

en: Topic Tags:
th: ป้ายกำกับกระทู้:

en: Topic Title (Maximum Length: %d):
th: หัวข้อกระทู้ (ความยาวมากสุด: %d):

en: This forum is marked as closed to new topics, however your posting capabilities still allow you to do so.
th: ฟอรั่มนี้ถูกบันทึกว่าปิดไม่ให้สร้างกระทู้ใหม่  อย่างไรก็ดีความสามารถในการเขียนของคุณยังอนุญาตให้คุณเขียนได้

en: Create New Topic in &ldquo;%s&rdquo;
th: สร้างกระทู้ใหม่ใน &ldquo;%s&rdquo;

en: Are you sure you want to delete the "%s" tag? This is permanent and cannot be undone.
th: คุณแน่ใจหรือว่าต้องการลบป้ายกำกับ "%s"? นี่เป็นการลบถาวรและไม่อาจย้อนกลับได้

en: Any links to this tag will no longer function.
th: ลิงก์ใด ๆ ที่เชื่อมมายังป้ายกำกับนี้จะไม่ทำงานอีกต่อไป

en: Deleting a tag cannot be undone.
th: ไม่สามารถยกเลิกการลบป้ายกำกับได้

en: This does not delete your topics. Only the tag itself is deleted.
th: นี่จะไม่ลบกระทู้ของคุณ  เพียงแต่จะลบป้ายกำกับของกระทู้

en: Are you sure you want to merge the "%s" tag into the tag you specified?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการรวมป้ายกำกับ "%s" เข้าในป้ายกำกับที่คุณระบุ

en: Existing tag:
th: ป้ายกำกับที่มีอยู่:

en: Merging tags together cannot be undone.
th: ไม่สามารถยกเลิกการรวมป้ายกำกับได้

en: Update
th: อัปเดต

en: Changing the slug affects its permalink. Any links to the old slug will stop working.
th: การเปลี่ยน slug จะกระทบต่อลิงก์ถาวร  ลิงก์ใด ๆ ที่เชื่อมไปหา slug แบบเก่าจะหยุดการทำงาน

en: Leave the slug empty to have one automatically generated.
th: ปล่อย slug ให้ว่างเพื่อให้ระบบสร้างให้อัตโนมัติ

en: Rename
th: ตั้งชื่อใหม่

en: Manage Tag: "%s"
th: จัดการ ป้ายกำกับ: "%s"

en: Copy topic tags to the new topic
th: คัดลอกป้ายกำกับกระทู้ไปยังกระทู้ใหม่

en: Copy favoriters to the new topic
th: คัดลอกรายการโปรดไปยังกระทู้ใหม่

en: Copy subscribers to the new topic
th: คัดลอกรายชื่อผู้รับข่าวไปยังกระทู้ใหม่

en: Split: %s
th: แยก: %s

en: Split Method
th: วิธีแยก

en: If you use the existing topic option, replies within both topics will be merged chronologically. The order of the merged replies is based on the time and date they were posted.
th: ถ้าคุณใช้ตัวเลือกกระทู้ที่มีอยู่  ข้อความตอบกลับภายในกระทู้ทั้งสองจะถูกรวมตามลำดับ  โดยลำดับของการรวมข้อความตอบกลับนั้นจะขึ้นอยู่กับวันและเวลาที่เขียนข้อความนั้น

en: When you split a topic, you are slicing it in half starting with the reply you just selected. Choose to use that reply as a new topic with a new title, or merge those replies into an existing topic.
th: เมื่อคุณแยกกระทู้ คุณจะตัดมันโดยเริ่มจากข้อความตอบกลับที่คุณเลือก  เลือกใช้ข้อความตอบกลับเป็นกระทู้ใหม่ด้วยหัวข้อใหม่  หรือรวมข้อความตอบกลับลงในกระทู้ที่มีอยู่แล้ว

en: Split topic "%s"
th: แบ่งกระทู้ "%s"

en: You cannot edit this topic.
th: คุณไม่สามารถแก้ไขกระทู้นี้

en: You do not have the permissions to edit this topic!
th: คุณไม่มีสิทธิแก้ไขกระทู้นี้

en: Merge topic tags
th: รวมป้ายกำกับกระทู้

en: Merge topic favoriters
th: รวมรายการโปรดกระทู้

en: Merge topic subscribers
th: รวมกระทู้รับข่าว

en: Topic Extras
th: กระทู้พิเศษ

en: There are no other topics in this forum to merge with.
th: ไม่มีกระทู้อื่นในฟอรั่มนี้ให้ทำการรวมกระทู้ด้วย

en: Merge with this topic:
th: รวมกับกระทู้นี้:

en: Destination
th: เป้าหมาย

en: All replies within both topics will be merged chronologically. The order of the merged replies is based on the time and date they were posted. If the destination topic was created after this one, it's post date will be updated to second earlier than this one.
th: ข้อความตอบกลับทั้งหมดภายในกระทู้ทั้งสองจะถูกรวมตามลำดับ  การเรียงของข้อความตอบกลับที่รวมกันจะขึ้นอยู่กับวันและเวลาที่พวกมันถูกเขียนขึ้น  ถ้ากระทู้เป้าหมายสร้างขึ้นหลังกระทู้นี้  วันที่เขียนจะถูกอัปเดตเปลี่ยนไปเป็นเวลาก่อนกระทู้นี้ (วินาที)

en: To keep this topic as the lead, go to the other topic and use the merge tool from there instead.
th: เพื่อคงกระทู้นี้เป็นกระทู้อยู่ ไปที่กระทู้อื่นแล้วใช้เครื่องมือรวมจาำกที่นั่นแทน

en: Select the topic to merge this one into. The destination topic will remain the lead topic, and this one will change into a reply.
th: เลือกกระทู้ที่จะรวมสิ่งนี้เข้าไป  กระทู้เป้าหมายจะยังคงเป็นกระทู้ และสิ่งนี้จะเปลี่ยนไปเป็นข้อความตอบกลับ

en: Merge topic "%s"
th: รวมกระทู้ "%s"

en: Search for:
th: ค้นหาสำหรับ:

en: You must be logged in to reply to this topic.
th: คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้

en: You cannot reply to this topic.
th: คุณไ่ม่สามารถตอบกลับกระทู้นี้

en: The forum &#8216;%s&#8217; is closed to new topics and replies.
th: ฟอรั่ม &#8216;%s&#8217; ถูกปิดสำหรับกระทู้และข้อความตอบกลับใหม่

en: The topic &#8216;%s&#8217; is closed to new replies.
th: กระทู้ &#8216;%s&#8217; ถูกปิดสำหรับข้อความตอบกลับใหม่

en: Optional reason for editing:
th: เหตุผลทางเลือกสำหรับการแก้ไข:

en: Keep a log of this edit:
th: เก็บข้อมูลของการแก้ไขนี้:

en: Notify me of follow-up replies via email
th: ส่งเมลเตือนเมื่อมีคนตอบ

en: Notify the author of follow-up replies via email
th: เตือนผู้เขียนเรื่องการติดตามข้อความตอบกลับผ่านอีเมล

en: Tags:
th: ป้ายกำกับ:

en: This topic is marked as closed to new replies, however your posting capabilities still allow you to do so.
th: กระทู้นี้ถูกบันทึกว่าปิดสำหรับข้อความตอบกลับใหม่  อย่างไรก็ตามความสามารถในการเขียนจะอนุญาตให้คุณทำได้

en: You cannot edit this reply.
th: คุณไม่สามารถแก้ไขกระทู้นี้

en: You do not have the permissions to edit this reply!
th: คุณไม่มีสิทธิแก้ไขความเห็นนี้

en: <strong>WARNING:</strong> This process cannot be undone.
th: <strong>คำเตือน:</strong> กระบวนการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้

en: Use an existing topic in this forum:
th: ใช้กระทู้ที่มีอยู่ในฟอรั่มนี้

en: Moved: %s
th: ย้าย: %s แล้ว

en: New topic in <strong>%s</strong> titled:
th: กระทู้ใหม่ในหัวเรื่อง <strong>%s</strong>:

en: Move Method
th: วิธีย้าย

en: If you choose an existing topic, replies will be ordered by the time and date they were created.
th: ถ้าคุณเลือกกระทู้ที่มีอยู่แล้ว  ความเห็นจะถูกเรียงตามวันและเวลาที่มีการเขียนความเห็น

en: You can either make this reply a new topic with a new title, or merge it into an existing topic.
th: คุณสามารถทำให้ความเห็นนี้เป็นกระทู้ใหม่ด้วยหัวข้อใหม่  หรือรวมมันเข้ากับกระทู้ที่มีอยู่แล้ว

en: Move reply "%s"
th: ย้ายความเห็น "%s"

en: Protected
th: ป้องกันแล้ว

en: You must be logged in to create new forums.
th: คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อสร้างฟอรั่มใหม่

en: You cannot create new forums.
th: คุณไม่สามารถสร้างฟอรั่มใหม่

en: The forum &#8216;%s&#8217; is closed to new content.
th: ฟอรั่ม &#8216;%s&#8217; ถูกปิดสำหรับบทความใหม่

en: Submit
th: ส่ง

en: (No Parent)
th: (ไม่มีหมวดหลัก)

en: Forum Type:
th: ชนิดฟอรั่ม:

en: You may use these <abbr title="HyperText Markup Language">HTML</abbr> tags and attributes:
th: คุณอาจจะใช้ป้ายกำกับและคุณสมบัติ <abbr title="HyperText Markup Language">HTML</abbr> เหล่านี้:

en: Forum Name (Maximum Length: %d):
th: ชื่อฟอรั่ม (ความยาวมากสุด: %d):

en: Your account has the ability to post unrestricted HTML content.
th: บัญชีของคุณสามารถเขียนโค้ด HTML ที่ไม่ได้ห้ามได้

en: This forum is closed to new content, however your account still allows you to do so.
th: ฟอรั่มนี้ถูกปิดสำหรับข้อความใหม่ แต่บัญชีของคุณยังอนุญาตให้คุณเขียนได้

en: Create New Forum in &ldquo;%s&rdquo;
th: สร้างฟอรั่มใหม่ใน &ldquo;%s&rdquo;

en: Now Editing &ldquo;%s&rdquo;
th: กำลังแก้ไข &ldquo;%s&rdquo;

en: Mail (will not be published) (required):
th: อีเมล (จะไม่แสดงให้คนอื่นรู้) (ต้องการ):

en: Name (required):
th: ชื่อ (จำเป็นต้องมี):

en: Your information:
th: ข้อมูลของคุณ:

en: Oh bother! No topics were found here!
th: ไม่พบกระทู้ หรือ คุณไม่มีสิทธิเข้าชม

en: Oh bother! No search results were found here!
th: ไม่พบผลการค้นหาใด ๆ

en: Oh bother! No replies were found here!
th: อืม ไม่พบข้อความตอบกลับที่นี่

en: Oh bother! No forums were found here!
th: อืม ไม่พบฟอรั่มที่นี่

en: You do not have permission to view this forum.
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ให้เปิดดูฟอรั่มนี้

en: Private
th: ส่วนตัว

en: You are already logged in.
th: คุณอยู่ในระบบอยู่แล้ว

en: Hidden Replies
th: ข้อความตอบกลับที่ซ่อนอยู่

en: Hidden Topics
th: กระทู้ที่ถูกซ่อน

en: Empty Topic Tags
th: ลบป้ายกำกับกระทู้

en: Registered Users
th: ผู้ใช้ลงทะเบียน

en: Registration complete. Please check your e-mail.
th: ลงทะเบียนเสร็จแล้ว  กรุณาเช็คอีเมลของคุณ

en: Check your e-mail for your new password.
th: เช็คอีเมลของคุณสำหรับรหัสผ่านใหม่

en: Check your e-mail for the confirmation link.
th: เช็คอีเมลของคุณสำหรับลิงก์ยืนยัน

en: New user registration is currently not allowed.
th: ไม่อนุญาตการลงทะเบียนผู้ใช้ใหม่ในตอนนี้

en: You are now logged out.
th: ตอนนี้คุณได้ออกจากระบบแล้ว

en: &mdash; No role for this site &mdash;
th: &mdash; ไม่มีบทบาทสำหรับเว็บนี้ &mdash;

en: This user has super admin privileges.
th: ผู้ใช้นี้มีสิทธิ์ของผู้ควบคุมสูงสุด

en: You have super admin privileges.
th: คุณมีสิทธิผู้ควบคุมขั้นสูง

en: User updated.
th: อัปเดตผู้ใช้

en: Favorited
th: เก็บกระทู้ไว้แล้ว

en: Admin
th: ผู้ควบคุม

en: Member
th: สมาชิก

en: Inactive
th: ไม่เปิดใช้

en: Guest
th: ผู้เยี่ยมชม

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem subscribing to that topic!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการสมัครรับข่าวจากกระทู้นั้น

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem unsubscribing from that topic!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการยกเลิกรับข่าวจากกระทู้นั้น

en: <strong>ERROR</strong>: No topic was found! Which topic are you subscribing/unsubscribing to?
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบกระทู้  กระทู้ใดที่คุณ สมัคร/ยกเลิก เป็นกระทู้รับข่าว

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem subscribing to that forum!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการรับข่าวของฟอรั่มนั้น

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem unsubscribing from that forum!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการรับข่าวจากฟอรั่มนั้น

en: <strong>ERROR</strong>: No forum was found! Which forum are you subscribing/unsubscribing to?
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบฟอรั่ม  ฟอรั่มใดที่คุณอยากจะรับข่าว/ปิดรับข่าว?

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem favoriting that topic!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการทำรายการโปรดกระทู้นั้น

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem removing that topic from favorites!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาเมื่อกำลังลบกระทู้ออกจากรายการโปรด

en: <strong>ERROR</strong>: You don't have the permission to edit favorites of that user!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิ์แก้ไขรายการโปรดของผู้ใช้นั้น

en: <strong>ERROR</strong>: No topic was found! Which topic are you marking/unmarking as favorite?
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบกระทู้  กระทู้ใดที่คุณ บันทึก/ยกเลิก เป็นรายการโปรด

en: View Topic Tag
th: ดูป้ายกำกับกระทู้

en: New Tag Name
th: ชื่อป้ายกำกับใหม่

en: Add New Tag
th: เพิ่มป้ายกำกับใหม่

en: Update Tag
th: อัปเดตหน้า

en: Edit Tag
th: แก้ไขป้ายกำกับ

en: All Tags
th: ป้ายกำกับทั้งหมด

en: Popular Tags
th: ป้ายกำกับยอดนิยม

en: Search Tags
th: ค้นหาป้ายกำกับ

en: Topic Tags
th: ป้ายกำกับกระทู้

en: This topic has no replies.
th: กระทู้นี้ไม่มีข้อความตอบกลับ

en: This topic contains %1$s and has %2$s.
th: กระทู้นี้ประกอบด้วย %1$s และมี %2$s

en: This topic contains %1$s, has %2$s, and was last updated by %3$s %4$s.
th: กระทู้นี้ประกอบด้วย %1$s มี %2$s และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย %3$s %4$s

en: %s voice | %s voices
th[0]: %s เสียง

en: This topic is in the trash.
th: กระทู้นี้อยู่ในถังขยะ

en: This topic is marked as spam.
th: กระทู้นี้ถูกบันทึกเป็นสแปม

en: Viewing topic %2$s (of %4$s total) | Viewing %1$s topics - %2$s through %3$s (of %4$s total)
th[0]: กำลังดู %1$s กระทู้ - %2$s ผ่านทาง %3$s (ของทั้งหมด %4$s)

en: Viewing %1$s topic | Viewing %1$s topics
th[0]: กำลังดู %1$s กระทู้

en: Merge
th: รวมกับ

[ctx: Topic Status]
en: Open
th: เปิดใช้งาน

[ctx: Topic Status]
en: Close
th: ปิดใช้งาน

en: Tagged:
th: ติดป้ายกำกับ:

en: Unfavorite
th: ยกเลิกการเก็บกระทู้

en: Favorite
th: เก็บกระทู้

en: This topic was modified %1$s by %2$s.
th: กระทู้นี้ถูกดัดแปลง %1$s โดย %2$s

en: This topic was modified %1$s by %2$s. Reason: %3$s
th: กระทู้นี้ถูกดัดแปลง %1$s โดย %2$s เหตุผล: %3$s

en: No topics found in Trash
th: ไม่พบกระทู้ในถังขยะ

en: No topics found
th: ไม่พบกระทู้

en: Search Topics
th: ค้นหากระทู้

en: View Topic
th: เปิดดูกระทู้

en: Edit Topic
th: แก้ไขกระทู้

en: Create New Topic
th: สร้างกระทู้ใหม่

en: New Topic
th: กระทู้ใหม่

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem deleting the topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการลบกระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem untrashing the topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการยกเลิกกระทู้เป็นขยะ

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem trashing the topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการย้ายกระทู้เป็นขยะ

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem marking the topic as spam.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการบันทึกกระทู้เป็นสแปม

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem unmarking the topic as spam.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการยกเลิกกระทู้เป็นสแปม

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem sticking the topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการปักหมุดกระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem unsticking the topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการยกเลิกปักหมุดกระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem opening the topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการเปิดกระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem closing the topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการปิดกระทู้

en: <strong>ERROR:</strong> You do not have the permission to do that.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิทำเช่นนั้น

[ctx: Make topic super sticky]
en: Super Sticky
th: ปักหมุดไปหน้าแรก

[ctx: Make topic sticky]
en: Sticky
th: ปักหมุด

[ctx: Unstick a topic]
en: Normal
th: ปกติ

[ctx: Mark topic as pending]
en: Pending
th: รอคอยตรวจสอบ

[ctx: Trash the topic]
en: Trash
th: ถังขยะ

[ctx: Spam the topic]
en: Spam
th: สแปม

[ctx: Close the topic]
en: Closed
th: ปิด

[ctx: Open the topic]
en: Open
th: เปิด

en: <strong>ERROR</strong>: The following problem(s) have been found while deleting the tag: %s
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ปัญหาต่อไปนี้ถูกพบในขณะกำลังลบป้ายกำกับ: %s

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have the permissions to delete the topic tags.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิลบป้ายกำกับกระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: The tags which are being merged can not be the same.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ป้ายกำักับที่กำลังถูกรวมไม่สามารถเป็นป้ายกำกับเดียวกัน

en: <strong>ERROR</strong>: The following problem(s) have been found while merging the tags: %s
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ปัญหาต่อไปนี้ถูกพบในขณะกำลังรวมป้ายกำกับ: %s

en: <strong>ERROR</strong>: The following problem(s) have been found while updating the tag: %s
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ปัญหาต่อไปนี้ถูกพบในขณะอัปเดตป้ายกำกับ: %s

en: <strong>ERROR</strong>: You need to enter a tag name.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณต้องใส่ชื่อป้ายกำกับ

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have the permissions to edit the topic tags.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิแก้ไขป้ายกำักับกระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: The following problem(s) have been found while getting the tag: %s
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ปัญหาต่อไปนี้ถูกพบในขณะกำลังรับป้ายกำกับ: %s

en: <strong>ERROR</strong>: The topic you want to split to was not found!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบกระทู้ที่ต้องการแยกจาก

en: <strong>ERROR</strong>: You need to choose a valid split option.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณต้องเลือกตัวเลือกแยกจากที่ใช้งานได้

en: <strong>ERROR</strong>: The topic you want to split was not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบกระทู้ที่ต้องการแยกจาก

en: <strong>ERROR</strong>: The reply you want to split from was not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบข้อความตอบกลับที่ต้องการแยกจาก

en: <strong>ERROR</strong>: Reply ID to split the topic from not found!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบเลขที่ข้อความตอบกลับที่ต้องการแยกจากกระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have the permissions to edit the destination topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีิสิทธิแก้ไขกระทู้เป้าหมาย

en: <strong>ERROR</strong>: The topic you want to merge to was not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบกระทู้ที่คุณต้องการรวมกระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: Destination topic ID not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบเลขที่กระทู้เป้าหมาย

en: <strong>ERROR</strong>: The topic you want to merge was not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบกระทู้ที่คุณต้องการรวมหัวข้อ

en: <strong>ERROR</strong>: Your topic cannot be edited at this time.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่สามารถแก้ไขกระทู้ของคุณได้ในตอนนี้

en: <strong>ERROR</strong>: This forum is a category. No topics can be created in it.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้เป็นหมวดหมู่  ไม่สามารถสร้างกระทู้ในฟอรั่มนี้

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have permission to edit that topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิแก้ไขกระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: The topic you want to edit was not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบกระทู้ที่คุณต้องการแก้ไข

en: <strong>ERROR</strong>: Topic ID not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบเลขที่กระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: Your topic cannot be created at this time.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่สามารถสร้างกระทู้ของคุณได้ในตอนนี้

en: <strong>ERROR</strong>: Duplicate topic detected; it looks as though you&#8217;ve already said that!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: พบกระทู้ซ้ำกัน  ดูเหมือนว่าคุณได้ส่งข้อความนี้มาแล้ว

en: <strong>ERROR</strong>: This forum is hidden and you do not have the capability to read or create new topics in it.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้ถูกซ่อนและคุณไม่สามารถอ่านหรือสร้างกระทู้ใหม่ในฟอรั่มนี้ได้

en: <strong>ERROR</strong>: This forum is private and you do not have the capability to read or create new topics in it.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้เป็นฟอรั่มส่วนตัว และคุณไม่สามารถที่จะเปิดอ่านหรือสร้างกระทู้ใหม่ในฟอรั่มนี้ได้

en: <strong>ERROR</strong>: This forum has been closed to new topics.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้ถูกปิดสำหรับกระทู้ใหม่

en: <strong>ERROR</strong>: This forum is a category. No topics can be created in this forum.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้เป็นหมวดหมู่ ไม่สามารถสร้างกระทู้ในฟอรั่มนี้ได้

en: <strong>ERROR</strong>: Your topic cannot be empty.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: กระทู้ของคุณไม่สามารถเว้นว่างได้

en: <strong>ERROR</strong>: Your topic needs a title.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: กระทู้ของคุณต้องการหัวเรื่อง

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have permission to create new topics.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิสร้างกระทู้ใหม่

en: Viewing %2$s results (of %4$s total) | Viewing %1$s results - %2$s through %3$s (of %4$s total)
th[0]: กำลังดู %1$s - %2$s ผลลัพธ์  ผ่านทาง %3$s (จากทั้งหมด %4$s ผลลัพธ์)

en: Viewing %1$s result | Viewing %1$s results
th[0]: กำลังดู %1$s ผลลัพธ์

en: Search Results for '%s'
th: ค้นหาผลลัพธ์สำหรับ '%s'

en: Viewing %2$s post (of %4$s total) | Viewing %1$s posts - %2$s through %3$s (of %4$s total)
th[0]: กำลังดู %1$s ข้อความ - %2$s ผ่านทาง %3$s (ของทั้งหมด %4$s)

en: Viewing %1$s post | Viewing %1$s posts
th[0]: กำลังดู %1$s กระทู้

en: Viewing %2$s replies (of %4$s total) | Viewing %1$s replies - %2$s through %3$s (of %4$s total)
th[0]: กำลังดู %1$s ข้อความตอบกลับ - %2$s ผ่านทาง %3$s (ของทั้งหมด %4$s)

en: Viewing %1$s reply | Viewing %1$s replies
th[0]: กำลังดู %1$s ข้อความตอบกลับ

en: Viewing %1$s reply thread | Viewing %1$s reply threads
th[0]: กำลังดู %1$s ความเห็น

en: Split the topic from this reply
th: แยกกระทู้จากข้อความตอบกลับนี้

en: Split
th: แยก

en: Move this reply
th: ย้ายความเห็นนี้

en: Move
th: ย้าย

en: Unspam
th: ยกเลิกสแปม

en: Are you sure you want to delete that permanently?
th: คุณแน่ใจแล้วหรือว่าต้องการลบทิ้งถาวร?

en: Delete
th: ลบ

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Visit %s's website
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ %s

en: View %s's profile
th: ดูข้อมูลส่วนตัว %s

en: Anonymous
th: นิรนาม

en: This reply was modified %1$s by %2$s.
th: ข้อความตอบกลับนี้ถูกดัดแปลง %1$s โดย %2$s

en: This reply was modified %1$s by %2$s. Reason: %3$s
th: ข้อความตอบกลับนี้ถูกดัดแปลง %1$s โดย %2$s เหตุผล: %3$s

[ctx: date at time]
en: %1$s at %2$s
th: %1$s ที่ %2$s

en: No replies found in Trash
th: ไม่พบข้อความตอบกลับในถังขยะ

en: No replies found
th: ไม่พบข้อความตอบกลับ

en: Search Replies
th: ค้นหาข้อความตอบกลับ

en: View Reply
th: ดูข้อความตอบกลับ

en: Edit Reply
th: แก้ไขข้อความตอบกลับ

en: Create New Reply
th: สร้างข้อความตอบกลับใหม่

en: New Reply
th: เขียนข้อความตอบกลับใหม่

en: Replies: %s
th: ตอบกลับ: %s

en: All Posts
th: ข้อความทั้งหมด

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem deleting the reply!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการลบข้อความตอบกลับ

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem untrashing the reply!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการย้ายข้อความตอบกลับออกจากถังขยะ

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem trashing the reply!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในย้ายข้อความตอบกลับไปถังขยะ

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem marking the reply as spam!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการบันทึกข้อความตอบกลับเป็นสแปม

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem unmarking the reply as spam!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการยกเลิกข้อความตอบกลับเป็นสแปม

en: <strong>ERROR:</strong> You do not have the permission to do that!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิทำเช่นนั้น

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have the permissions to create new topics. The reply could not be converted into a topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิสร้างกระทู้ใหม่  ข้อความตอบกลับไม่สามารถแปลงไปเป็นกระทู้ได้

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem converting the reply into the topic. Please try again.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการแปลงข้อความตอบกลับเป็นกระทู้ โปรดลองใหม่อีกครั้ง

en: Reply To: %s
th: ตอบกลับไปยัง: %s

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have the permissions to edit the destination topic!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิในการแก้ไขกระทู้เป้าหมาย

en: <strong>ERROR</strong>: The topic you want to move to was not found!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบกระทู้ที่คุณต้องการย้าย

en: <strong>ERROR</strong>: Destination topic ID not found!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบเลขที่กระทู้เป้าหมาย

en: <strong>ERROR</strong>: You need to choose a valid move option.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณต้องเลือกคำสั่งย้ายที่ใช้งานได้

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have the permissions to edit the source topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิในการแก้ไขกระทู้ที่มา

en: <strong>ERROR</strong>: The topic you want to move from was not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบกระทู้ที่คุณต้องการจะย้าย

en: <strong>ERROR</strong>: The reply you want to move was not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบความเห็นที่คุณต้องการจะย้าย

en: <strong>ERROR</strong>: Reply ID to move not found!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบเลขที่ความเห็นที่จะย้าย!

en: <strong>ERROR</strong>: Your reply cannot be edited at this time.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่สามารถแก้ไขข้อความตอบกลับของคุณได้ในขณะนี้

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have permission to edit that reply.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิแก้ไขข้อความตอบกลับนี้

en: <strong>ERROR</strong>: The reply you want to edit was not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบข้อความตอบกลับที่คุณต้องการแก้ไข

en: <strong>ERROR</strong>: Reply ID not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบเลขที่ข้อความตอบกลับ

en: <strong>ERROR</strong>: There was a problem adding the tags to the topic.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: มีปัญหาในการเพิ่มป้ายกำกับไปยังกระทู้

en: <strong>ERROR</strong>: Topic is closed.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: กระทู้ถูกปิดแล้ว

en: <strong>ERROR</strong>: Your reply cannot be created at this time.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่สามารถสร้างข้อความตอบกลับของคุณได้ในตอนนี้

en: <strong>ERROR</strong>: Duplicate reply detected; it looks as though you&#8217;ve already said that!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ตรวจพบข้อความตอบกลับซ้ำกัน  ดูเหมือนว่าคุณได้ส่งข้อความนี้มาแล้ว

en: <strong>ERROR</strong>: Your reply cannot be empty.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ข้อความตอบกลับของคุณไม่สามารถเว้นว่าง

en: <strong>ERROR</strong>: This forum is hidden and you do not have the capability to read or create new replies in it.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้ถูกซ่อน  และคุณไม่สามารถอ่านหรือสร้างข้อความตอบกลับใหม่ในฟอรั่มนี้ได้

en: <strong>ERROR</strong>: This forum is private and you do not have the capability to read or create new replies in it.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้เป็นส่วนตัวและคุณไม่สามารถอ่านหรือสร้างข้อความตอบกลับใหม่ในฟอรั่มนี้ได้

en: <strong>ERROR</strong>: This forum has been closed to new replies.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้ถูกปิดไม่ให้แสดงความเห็นใหม่

en: <strong>ERROR</strong>: This forum is a category. No replies can be created in this forum.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้เป็นหมวดหมู่  ไม่สามารถตอบกลับในฟอรั่มนี้ได้

en: <strong>ERROR</strong>: Forum does not exist.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบฟอรั่มนี้

en: <strong>ERROR</strong>: Forum ID cannot be a negative number.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: เลขที่ฟอรั่มต้องไม่เป็นตัวเลขติดลบ

en: <strong>ERROR</strong>: Forum ID must be a number.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: เลขที่ฟอรั่มต้องเป็นตัวเลข

en: <strong>ERROR</strong>: Forum ID is missing.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: เลขที่ฟอรั่มหายไป

en: <strong>ERROR</strong>: Topic does not exist.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบกระทู้นี้

en: <strong>ERROR</strong>: Topic ID cannot be a negative number.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: เลขที่กระทู้ไม่สามารถมีตัวเลขติดลบ

en: <strong>ERROR</strong>: Topic ID must be a number.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: เลขที่กระทู้ต้องเป็นตัวเลข

en: <strong>ERROR</strong>: Topic ID is missing.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: เลขที่กระทู้หายไป

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have permission to reply.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิ์ให้ตอบกลับได้

en: This forum is empty.
th: ฟอรั่มนี้ว่างเปล่า

en: This forum contains %1$s.
th: ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย %1$s

en: This category contains %1$s.
th: หมวดหมู่นี้ประกอบด้วย %1$s

en: This forum contains %1$s and %2$s.
th: ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย %1$s และ %2$s

en: This category contains %1$s and %2$s.
th: หมวดหมู่นี้ประกอบด้วย %1$s และ %2$s

en: This forum contains %1$s, and was last updated by %2$s %3$s.
th: ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย %1$s และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย %2$s %3$s

en: This category contains %1$s, and was last updated by %2$s %3$s.
th: หมวดหมู่นี้ประกอบด้วย %1$s และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย %2$s %3$s

en: This forum contains %1$s and %2$s, and was last updated by %3$s %4$s.
th: ฟอรั่มนี้ประกอบด้วย %1$s และ %2$s และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย %3$s %4$s

en: This category contains %1$s and %2$s, and was last updated by %3$s %4$s.
th: หมวดหมู่นี้ประกอบด้วย %1$s และ %2$s และอัปเดตครั้งสุดท้ายโดย %3$s %4$s

en: %s reply | %s replies
th[0]: %s ข้อความตอบกลับ

en:  (+ %d hidden)
th:  (+ %d ซ่อน)

en: %s topic | %s topics
th[0]: %s กระทู้

en: Unsubscribe
th: ยกเลิกรับข้อมูล

en: Subscribe
th: สมัครรับข้อมูล

en: Parent Forum:
th: ฟอรั่มหลัก:

en: No forums found in Trash
th: ไม่พบฟอรั่มในถังขยะ

en: No forums found
th: ไม่พบฟอรั่ม

en: View Forum
th: เปิดดูฟอรั่ม

en: Edit Forum
th: แก้ไขฟอรั่ม

en: Create New Forum
th: สร้างฟอรั่มใหม่

en: New Forum
th: ฟอรั่มใหม่

[ctx: Make forum hidden]
en: Hidden
th: ซ่อน

[ctx: Make forum private]
en: Private
th: ส่วนตัว

[ctx: Make forum public]
en: Public
th: สาธารณะ

[ctx: Forum is a category]
en: Category
th: หมวดหมู่

[ctx: Forum accepts new topics]
en: Forum
th: ฟอรั่ม

[ctx: Close the forum]
en: Closed
th: ปิด

[ctx: Open the forum]
en: Open
th: เปิด

en: <strong>ERROR</strong>: Your forum cannot be edited at this time.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่สามารถแก้ไขฟอรั่มของคุณในตอนนี้

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have permission to edit that forum.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิแก้ไขฟอรั่มนั้น

en: <strong>ERROR</strong>: The forum you want to edit was not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบฟอรั่ม ที่คุณต้องการแก้ไข

en: <strong>ERROR</strong>: Forum ID not found.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่พบเลขที่ฟอรั่ม

en: <strong>ERROR</strong>: Your forum cannot be created at this time.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ไม่สามารถสร้างฟอรั่มของคุณในตอนนี้

en: <strong>ERROR</strong>: This forum already exists.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้มีอยู่แล้ว

en: <strong>ERROR</strong>: Slow down; you move too fast.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ช้าลงหน่อย คุณทำงานเร็วเกินไป

en: <strong>ERROR</strong>: This forum is hidden and you do not have the capability to read or create new forums in it.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้ถูกซ่อน และคุณไม่มีความสามารถอ่านหรือสร้างฟอรั่มใหม่ในนี้ได้

en: <strong>ERROR</strong>: This forum is private and you do not have the capability to read or create new forums in it.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้เป็นส่วนตัว  และคุณไม่มีความสามารถอ่านหรือสร้างฟอรั่มใหม่ในนี้ได้

en: <strong>ERROR</strong>: This forum has been closed to new forums.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้ถูกปิดสำหรับฟอรั่มใหม่

en: <strong>ERROR</strong>: This forum is a category. No forums can be created in this forum.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มนี้เป็นหมวดหมู่  ไม่มีฟอรั่มใดสามารถสร้างในฟอรั่มนี้ได้

en: <strong>ERROR</strong>: Your forum must have a parent.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มของคุณต้องมีฟอรั่มหลัก

en: <strong>ERROR</strong>: Your forum description cannot be empty.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คำอธิบายฟอรั่มของคุณไม่สามารถเว้นว่างได้

en: <strong>ERROR</strong>: Your forum needs a title.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ฟอรั่มของคุณต้องการหัวข้อ

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have permission to create new forums.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิสร้างฟอรั่มใหม่

en: <strong>ERROR</strong>: You do not have permission to mark notifications for that user.
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณไม่มีสิทธิเน้นคำเตือนสำหรับผู้ใช้นั้น

en: You have %d new reply to %s
th: คุณมี %d ข้อความตอบกลับใหม่ที่ %s

en: You have %d new reply to %2$s from %3$s
th: คุณมี %d ความเห็นใหม่ตอบกลับที่ %2$s จาก %3$s

en: You have %d new replies
th: คุณมี %d ข้อความตอบกลับใหม่

en: Topic Replies
th: ตอบกลับกระทู้

en: Subscribed Topics
th: ติดตามกระทู้

en: Search Forums...
th: ค้นหาฟอรั่ม...

en: This group does not currently have a forum.
th: กลุ่มนี้ยังไม่มีฟอรั่ม

en: Group Forum
th: ฟอรั่มกลุ่ม

[ctx: group admin edit screen]
en: Discussion Forum
th: ฟอรั่มสนทนา

en: <strong>ERROR</strong>: Are you sure you wanted to do that?
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: คุณแน่ใจรึเปล่าว่าคุณต้องการทำแบบนั้น?

en: Save Settings
th: บันทึกการตั้งค่า

en: Network administrators can reconfigure which forum belongs to this group.
th: ผู้ควบคุมเครือข่ายสามารถปรับแต่งฟอรั่มใด ๆ ที่เป็นของกลุ่มนี้

en: Group Forum:
th: ฟอรั่มกลุ่ม

en: Saying no will not delete existing forum content.
th: การบอกว่าไม่ จะไม่ลบเนื้อหาฟอรั่มที่มีอยู่

en: Yes. I want this group to have a forum.
th: ใช่ ฉันต้องการให้กลุ่มนี้มีฟอรั่ม

en: Create a discussion forum to allow members of this group to communicate in a structured, bulletin-board style fashion.
th: สร้างฟอรั่มสนทนาเพื่ออนุญาตสมาชิกของกลุ่มนี้ให้สื่อสารในรูปแบบของบูเลตินบอร์ด

en: Group Forum Settings
th: การตั้งค่าฟอรั่มกลุ่ม

en: %1$s replied to the topic %2$s in the forum %3$s
th: %1$s ตอบกลับกระทู้ %2$s ในฟอรั่ม %3$s

en: %1$s started the topic %2$s in the forum %3$s
th: %1$s ได้เริ่มกระทู้ %2$s ในฟอรั่ม %3$s

en: New forum reply
th: ความเห็นฟอรั่มเห็น

en: New forum topic
th: กระทู้ฟอรั่มใหม่

en: No recorded history. Akismet has not checked this post.
th: ไม่มีข้อมูลย้อนหลัง  Akismetไม่ได้ตรวจข้อความนี้

en: Akismet History
th: ข้อมูลย้อนหลัง Akismet

en: Akismet was unable to check this post (response: %s), will automatically retry again later.
th: Akismet ไม่สามารถตรวจสอบข้อความนี้ (การตอบสนอง: %s) จะลองใหม่อีกครั้งอัตโนมัติในภายหลัง

en: Akismet cleared this post as not spam
th: Akismet เปลี่ยนสถานะข้อความนี้เป็นไม่ใช่สแปม

en: Post status was changed to %s
th: สถานะข้อความถูกเปลี่ยนเป็น %s

en: Akismet caught this post as spam
th: Akismet จับข้อความนี้ได้ว่าเป็นสแปม

en: No response
th: ไม่มีการตอบรับ

en: %1$s reported this %2$s as not spam
th: %1$s รายงานว่า %2$s นี้ไม่ใช่สแปม

en: %1$s reported this %2$s as spam
th: %1$s รายงานว่า %2$s เป็นสแปม

en: Oh, and this is what a reply looks like.
th: อืม และนี่คือลักษณะหน้าตาที่ข้อความตอบกลับจะเป็น

en: Re: Hello World!
th: ตอบกลับ:สวัสดีชาวโลก

en: I am the first topic in your new forums.
th: ฉันคือหัวข้อแรกในฟอรั่มใหม่ของคุณ

en: Hello World!
th: สวัสดีชาวโลก

en: General chit-chat
th: การพูดคุยทั่วไป

en: General
th: ทั่วไป

en: Editable forum roles no longer exist.
th: ไม่มีบทบาทที่แก้ไขฟอรั่มได้แล้ว

en: Recent Replies
th: ความเห็นล่าสุด

en: Show reply author:
th: แสดงผู้เขียนข้อความตอบกลับ:

en: Maximum replies to show:
th: ข้อความตอบกลับมากสุดที่จะแสดง:

[ctx: widgets]
note: translators: 1: reply author, 2: reply link
en: %1$s on %2$s
th: %1$s บน %2$s

[ctx: widgets]
note: translators: 1: reply author, 2: reply link, 3: reply timestamp
en: %1$s on %2$s %3$s
th: %1$s บน %2$s %3$s

en: (bbPress) Recent Replies
th: (bbPress) ข้อความตอบกลับล่าสุด

en: A list of the most recent replies.
th: รายชื่อของข้อความตอบกลับล่าสุดส่วนใหญ่

en: Forum Statistics
th: สถิติฟอรั่ม

en: (bbPress) Statistics
th: สถิติ (bbPress)

en: Some statistics from your forum.
th: สถิติบางอย่างจากฟอรั่มของคุณ

en: Recent Topics
th: กระทู้ล่าสุด

en: Topics With Recent Replies
th: กระทู้ที่มีข้อความตอบกลับล่าสุด

en: Popular Topics
th: กระทู้ยอดนิยม

en: Newest Topics
th: กระทู้ล่าสุด

en: Order By:
th: เรียงโดย:

en: Show topic author:
th: แสดงผู้เขียนกระทู้:

en: Show post date:
th: แสดงวันที่เขียน:

en: Maximum topics to show:
th: จำนวนกระทู้มากสุดที่แสดง:

[ctx: widgets]
en: by %1$s
th: โดย %1$s

en: (bbPress) Recent Topics
th: (bbPress) กระทู้ล่าสุด

en: A list of recent topics, sorted by popularity or freshness.
th: รายการของกระทู้ล่าสุด เรียงลำดับตามความนิยมหรือความใหม่

en: "0" to show only root - "any" to show all
th: "0" เพื่อแสดงแค่ตัวหลัก - "any" เพื่อแสดงทั้งหมด

en: Parent Forum ID:
th: เลขที่ฟอรั่มหลัก:

en: (bbPress) Forums List
th: (bbPress) รายชื่อฟอรั่ม

en: A list of forums with an option to set the parent.
th: รายชื่อฟอรั่มพร้อมตัวเลือกให้ตั้งค่าเป็นฟอรั่มหลัก

en: Search Forums
th: ค้นหาฟอรั่ม

en: (bbPress) Forum Search Form
th: (bbPress) ฟอร์มค้นหาของฟอรั่ม

en: The bbPress forum search form.
th: ฟอร์มค้นหาของฟอรั่ม bbPress

en: (bbPress) Topic Views List
th: (bbPress) รายชื่อดูกระทู้

en: A list of registered optional topic views.
th: รายการของการดูกระทู้ทางเลือกลงทะเบียน

en: Lost Password URI:
th: URI สำหรับลืมรหัสผ่าน:

en: Register URI:
th: URI สำหรับสมัครลงทะเบียน:

en: Title:
th: หัวข้อ:

en: Lost Password
th: จำรหัสผ่านไม่ได้

en: Register
th: ลงทะเบียน

en: Remember Me
th: บันทึกการใช้งานของฉัน

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Log In
th: เข้าสู่ระบบ

en: (bbPress) Login Widget
th: (bbPress) Widget เข้าสู่ระบบ

en: A simple login form with optional links to sign-up and lost password pages.
th: ฟอร์มเข้าสู่ระบบแบบง่าย ๆ พร้อมด้วยลิงก์ทางเลือกไปยังหน้าลงทะเบียนและหน้าลืมรหัสผ่าน

en: View: %s
th: ดู: %s

en: Edit %s's Profile
th: แก้ไขข้อมูลส่วนตัว %s

en: Edit Your Profile
th: แก้ไขข้อมูลส่วนตัวของคุณ

en: %s Profile
th: %s ประวัติส่วนตัว

en: %s Subscriptions
th: %s การติดตาม

en: %s Favorites
th: %s กระทู้ที่เก็บไว้

en: %s Replies
th: %s ข้อความตอบกลับ

en: %s Topics
th: %s กระทู้

[ctx: User viewing his/her own profile]
en: Your
th: ของคุณ

en: Topic: %s
th: กระทู้: %s

en: Forum: %s
th: ฟอรั่ม: %s

en: Topic Tag Edit: %s
th: แก้ไขป้ายกำกับกระทู้: %s

en: Reply Edit: %s
th: แก้ไขความเห็น: %s

en: Topic Edit: %s
th: แก้ไขกระทู้: %s

en: Forum Edit: %s
th: แก้ไขฟอรั่ม: %s

en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: Edit
th: แก้ไข

en: Topic Tag: %s
th: ป้ายกำกับกระทู้: %s

en: (Edit)
th: (แก้ไข)

en: Home
th: หน้าแรก

en: None available
th: ไม่มีที่ใช้งานได้

en: No forums available
th: ไม่มีฟอรั่มใช้งานได้

en: No topics available
th: ไม่มีกระทู้ที่ใช้ได้

en: Conditional query tags do not work before the query is run. Before then, they always return false.
th: ป้ายกำกับ query เงื่อนไขไม่ทำงานก่อนที่ query จะทำงาน  ก่อนหน้านั้น  พวกมันส่งค่าที่ผิด

en: %1$s wrote:
    
    %2$s
    
    Topic Link: %3$s
    
    -----------
    
    You are receiving this email because you subscribed to a forum.
    
    Login and visit the topic to unsubscribe from these emails.
th: %1$s เขียน:
    
    %2$s
    
    ลิงก์กระทู้: %3$s
    
    -----------
    
    คุณได้รับอีเมลนี้เพราะว่าคุณได้สมัครรับข่าวจากฟอรั่ม
    
    เข้าสู่ระบบและเยี่ยมชมกระทู้เพื่อยกเลิกการรับข่าวจากอีเมลเหล่านี้

en: %1$s wrote:
    
    %2$s
    
    Post Link: %3$s
    
    -----------
    
    You are receiving this email because you subscribed to a forum topic.
    
    Login and visit the topic to unsubscribe from these emails.
th: %1$s เขียนว่า:
    
    %2$s
    
    ลิงก์เรื่อง: %3$s
    
    -----------
    
    คุณได้รับอีเมลนี้เพราะว่าคุณได้สมัครสมาชิกรับข่าวของกระทู้ฟอรั่มนี้
    
    เข้าสู่ระบบและเยี่ยมชมกระทู้เพื่อยกเลิกรับข่าวจากอีเมลเหล่านี้

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid email address submitted!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ส่งที่อยู่อีเมลที่ไม่ถูกต้อง

en: <strong>ERROR</strong>: Invalid author name submitted!
th: <strong>ผิดพลาด</strong>: ชื่อผู้ใช้ไม่ถูกต้องถูกส่งมา

en: Trashed: %s
th: ถังขยะ: %s

en: Spammed: %s
th: สแปม: %s

en: Private: %s
th: ส่วนตัว: %s

en: second
th: วินาที

en: minute
th: นาที

en: hours
th: ชั่วโมง

en: hour
th: ชั่วโมง

en: days
th: วัน

en: day
th: วัน

en: weeks
th: สัปดาห์

en: week
th: สัปดาห์

en: months
th: เดือน

en: month
th: เดือน

en: years
th: ปี

en: year
th: ปี

en: %s ago
th: %s มาแล้ว

en: right now
th: ตอนนี้

en: sometime
th: บางเวลา

en: Site Role
th: บทบาทผู้ใช้ในเว็บไซต์

en: Change
th: เปลี่ยน

en: Change forum role to&hellip;
th: เปลี่ยนบทบาทผู้ใช้ในฟอรั่มเป็น&hellip;

en: &mdash; No role for these forums &mdash;
th: &mdash; ไม่มีบทบาทสำหรับฟอรั่มเหล่านี้ &mdash;

en: Forum Role
th: บทบาทผู้ใช้ในฟอรั่ม

en: Topic draft updated. <a target="_blank" href="%s">Preview topic</a>
th: อัปเดตฉบับร่างกระทู้ <a target="_blank" href="%s">ดูก่อนกระทู้</a>

en: Topic scheduled for: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Preview topic</a>
th: นำกระทู้เข้าตารางเวลาสำหรับ: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">ดูก่อนกระทู้</a>

en: Topic submitted. <a target="_blank" href="%s">Preview topic</a>
th: ส่งกระทู้แล้ว <a target="_blank" href="%s">ดูก่อนกระทู้</a>

en: Topic saved.
th: บันทึกกระทู้แล้ว

en: Topic created. <a href="%s">View topic</a>
th: สร้างกระทู้แล้ว <a href="%s">ดูกระทู้</a>

note: translators: %s: date and time of the revision
en: Topic restored to revision from %s
th: กระทู้ย้อนกลับไปยังรุ่นจาก %s

en: Topic updated.
th: อัปเดตกระทู้แล้ว

en: Topic updated. <a href="%s">View topic</a>
th: อัปเดตกระทู้แล้ว <a href="%s">ดูกระทู้</a>

en: Mark this topic as spam
th: บันทึกกระทู้เป็นสแปม

en: Mark the topic as not spam
th: บันทึกกระทู้ไม่ใช่สแปม

en: (to front)
th: (ไปด้านหน้า)

en: Stick this topic to front
th: ปักหมุดกระทู้นี้ไปที่หน้าแรก

en: Stick
th: ปักหมุด

en: Stick this topic to its forum
th: ปักหมุดกระทู้นี้ไปที่ฟอรั่มของมัน

en: Unstick
th: ยกเลิกปักหมุด

en: Unstick this topic
th: ยกเลิกปักหมุดกระทู้นี้

[ctx: Open a Topic]
en: Open
th: เปิด

en: Open this topic
th: เปิดกระทู้นี้

[ctx: Close a Topic]
en: Close
th: ปิด

en: Close this topic
th: ปิดกระทู้นี้

en: No Replies
th: ไม่มีข้อความตอบกลับ

en: (No Forum)
th: (ไม่มีฟอรั่ม)

en: Voices
th: เสียง

en: Topic "%1$s" successfully unmarked as spam.
th: บันทึกกระทู้ "%1$s" เป็นสแปมสำเร็จแล้ว

en: There was a problem unmarking the topic "%1$s" as spam.
th: มีปัญหาในการยกเลิกบันทึกกระทู้ "%1$s" เป็นสแปม

en: Topic "%1$s" successfully marked as spam.
th: บันทึกกระทู้ "%1$s" เป็นสแปมสำเร็จแล้ว

en: There was a problem marking the topic "%1$s" as spam.
th: มีปัญหาในการบันทึกกระทู้ "%1$s" เป็นสแปม

en: Topic "%1$s" successfully unsticked.
th: ยกเลิกปักหมุดกระทู้ "%1$s" สำเร็จแล้ว

en: There was a problem unsticking the topic "%1$s".
th: มีปัญหาในการยกเลิกปักหมุดกระทู้ "%1$s"

en: Topic "%1$s" successfully sticked.
th: ปักหมุดกระทู้ "%1$s" สำเร็จแล้ว

en: There was a problem sticking the topic "%1$s".
th: มีปัญหาในการปักหมุดกระทู้ "%1$s"

en: Topic "%1$s" successfully sticked to front.
th: ปักหมุดกระทู้ "%1$s" ไปยังหน้าแรกสำเร็จแล้ว

en: There was a problem sticking the topic "%1$s" to front.
th: มีปัญหาในการปักหมุดกระทู้ "%1$s" ไปยังหน้าแรก

en: Topic "%1$s" successfully closed.
th: ปิดกระทู้ "%1$s" แล้ว

en: There was a problem closing the topic "%1$s".
th: มีปัญหาในการปิดกระทู้ "%1$s"

en: Topic "%1$s" successfully opened.
th: เปิดกระทู้ "%1$s" สำเร็จแล้ว

en: There was a problem opening the topic "%1$s".
th: มีปัญหาในการเรียกดูกระทู้ "%1$s"

en: The topic was not found!
th: ไม่พบกระทู้

en: <strong>Topic Type</strong> dropdown indicates the sticky status of the topic. Selecting the super sticky option would stick the topic to the front of your forums, i.e. the topic index, sticky option would stick the topic to its respective forum. Selecting normal would not stick the topic anywhere.
th: <strong>ชนิดกระทู้</strong> เลื่อนลงเพื่อแสดงสถานะปักหมุดของกระทู้  การเลือกตัวเลือกปักหมุดขั้นสูงจะปักหมุดกระทู้ที่หน้าแรกของฟอรั่มของคุณ นั่นคือกระทู้เด่น  ตัวเลือกปักหมุดจะปักหมุดกระทู้ไปยังฟอรั่มที่กระทู้นั้นอยู่  และการเลือกปกติจะไม่ปักหมุดกระทู้

en: <strong>Forum</strong> dropdown determines the parent forum that the topic belongs to. Select the forum or category from the dropdown, or leave the default (No Forum) to post the topic without an assigned forum.
th: <strong>ฟอรั่ม</strong> เลื่อนลงเืพื่อกำหนดฟอรั่มหลักที่กระทู้จะอยู่ในนั้น  เลือกฟอรั่มหรือหมวดหมู่จากเมนูเลื่อนลง  หรือปล่อยไว้เพื่อใช้ค่าเริ่มต้น (ไม่มีฟอรั่ม) เพื่อเขียนกระทู้โดยไม่มีฟอรั่ม

en: Select the attributes that your topic should have:
th: เลือกคุณสมบัติที่หัวข้อของคุณควรมี:

en: Topic Attributes
th: คุณสมบัติกระทู้

en: <strong>Featured Image</strong> - This allows you to associate an image with your topic without inserting it. This is usually useful only if your theme makes use of the featured image as a topic thumbnail on the home page, a custom header, etc.
th: <strong>รูปพิเศษ</strong> - สิ่งนี้อนุญาตให้คุณใช้งานรูปภาพกับกระทู้ของคุณโดยไม่ต้องใส่รูปลงไป สิ่งนี้จะมีประโยชน์ถ้า theme สามารถใช้รูปพิเศษเป็นรูปย่อกระทู้บนหน้าแรก ส่วนหัวปรับแต่งและอื่น ๆ ได้

en: <strong>Publish</strong> - You can set the terms of publishing your topic in the Publish box. For Status, Visibility, and Publish (immediately), click on the Edit link to reveal more options. Visibility includes options for password-protecting a topic or making it stay at the top of your blog indefinitely (sticky). Publish (immediately) allows you to set a future or past date and time, so you can schedule a topic to be published in the future or backdate a topic.
th: <strong>เผยแพร่</strong> - คุณสามารถตั้งเงื่อนไขสำหรับการเผยแพร่กระทู้ของคุณในกล่องเผยแพร่ สำหรับสถานะ การมองเห็น และเผยแพร่ (ทันที) กดที่ลิงก์แก้ไขเพื่อแสดงตัวเลือกที่มากขึ้น การมองเห็นได้รวมตัวเลือกสำหรับใส่รหัสป้องกันกระทู้เพื่อทำให้มันอยู่เหนืองบล็อกอย่างคุณอย่างไม่มีเงื่อนไข (ปักหมุด) เผยแพร่ (ทันที) อนุญาตคุณให้ตั้งค่าวันที่เวลาในอนาคตหรืออดีตได้ ดังนั้นคุณสามารถทำตารางเวลากระทู้ที่จะเผยแพร่ในอนาคตหรืออดีตได้

en: <strong>Topic Editor</strong> - Enter the text for your topic. There are two modes of editing: Visual and HTML. Choose the mode by clicking on the appropriate tab. Visual mode gives you a WYSIWYG editor. Click the last icon in the row to get a second row of controls. The HTML mode allows you to enter raw HTML along with your topic text. You can insert media files by clicking the icons above the topic editor and following the directions. You can go to the distraction-free writing screen via the Fullscreen icon in Visual mode (second to last in the top row) or the Fullscreen button in HTML mode (last in the row). Once there, you can make buttons visible by hovering over the top area. Exit Fullscreen back to the regular topic editor.
th: <strong>ตัวแก้ไขกระทู้</strong> - ใส่ข้อความสำหรับกระทู้ของคุณ มีสองรูปแบบในการแก้ไข:แบบมองเห็นและแบบ HTML เลือกรูปแบบการแก้ไขโดยกดบนแทบที่เหมาะสม แบบมองเห็นจะให้ตัวแก้ไข WYSIWYG (เห็นเสมือนหน้าเว็บจริง) กดที่ไอคอนสุดท้ายในแถวเพื่อเพิ่มแถบควบคุมแถวที่สอง แบบ HTML อนุญาตให้คุณใส่โค้ด HTML ไปพร้อม ๆ กับข้อความกระทู้ของคุณ คุณสามารถใส่ไฟล์สื่อโดยกดที่ไอคอนด้านบนตัวแก้ไขกระทู้และทำตามคำแนะนำ คุณสามารถไปที่การเขียนแบบไร้กังวลผ่านไอคอนเต็มหน้าจอในแบบมองเห็น (ไอคอนรองสุดท้ายในแถวบน) หรือปุ่มเต็มหน้าจอในแบบ HTML (ไอคอนสุดท้ายของแถว) ในโหมดเต็มหน้าจอ คุณสามารถทำให้ปุ่มแสดงขึ้นโดยเลื่อนเม้าส์ไปเหนือพื้นที่ส่วนบน เพื่อออกจากโหมดเต็มหน้าจอกลับไปยังการแก้ไขกระทู้แบบปกติ

en: <strong>Title</strong> - Enter a title for your topic. After you enter a title, you&#8217;ll see the permalink below, which you can edit.
th: <strong>หัวข้อ</strong> - ใส่หัวข้อสำหรับกระทู้ของคุณ หลังจากคุณใส่หัวข้อ คุณจะเห็นลิงก์ถาวรด้านล่างที่คุณสามารถแก้ไขได้

en: Title and Topic Editor
th: ตัวแก้ไขหัวข้อและหัวเรื่อง

en: The title field and the big topic editing Area are fixed in place, but you can reposition all the other boxes using drag and drop, and can minimize or expand them by clicking the title bar of each box. Use the Screen Options tab to unhide more boxes (Excerpt, Send Trackbacks, Custom Fields, Discussion, Slug, Author) or to choose a 1- or 2-column layout for this screen.
th: ช่องหัวข้อและพื้นที่แ้ก้ไขกระทู้ขนาดใหญ่ถูกวางไว้เป็นที่ แต่คุณสามารถจัดที่ให้กับกล่องอื่นทั้งหมดโดยการลากและวาง และย่อหรือขยายมันโดยกดที่แถบหัวข้อของแต่ละกล่อง ใช้แทบหน้าจอตัวเลือกเพื่อแสดงกล่องที่ซ่อนอยู่ (เรื่องย่อ, การส่่ง Trackbacks, ช่องปรับแต่ง, การสนทนา, Slug, ผู้เขียน) หรือเลือกรูปแบบ 1- หรือ 2- คอลัมน์สำหรับหน้าจอนี้

en: When using Bulk Edit, you can change the metadata (categories, author, etc.) for all selected topics at once. To remove a topic from the grouping, just click the x next to its name in the Bulk Edit area that appears.
th: เมื่อใช้การแก้ไขแบบกลุ่ม คุณสามารถเปลี่ยน metadata (หมวดหมู่ ผู้เขียนและอื่นๆ) สำหรับกระทู้ที่เลือกทั้งหมดพร้อมกัน  การลบกระทู้ออกจากกลุ่ม เพียงกด x ข้างชื่อของมันในพื้นที่การแก้ไขแบบกลุ่มที่ปรากฎขึ้นมา

en: You can also edit or move multiple topics to the trash at once. Select the topics you want to act on using the checkboxes, then select the action you want to take from the Bulk Actions menu and click Apply.
th: คุณยังสามารถแก้ไขหรือย้ายหลายกระทู้ไปยังถังขยะได้พร้อมกัน  เลือกกระทู้ที่คุณต้องการโดยใช้กล่องเช็ค  แล้วเลือกการกระทำที่คุณต้องการทำจากเมนูการกระทำแบบกลุ่มและกดทำงาน

en: <strong>Stick <em>(to front)</em></strong> will keep the selected topic &#8217;pinned&#8217; to the top of ALL forums and be visable in any forums topics list.
th: <strong>ปักหมุด <em>(มาด้านหน้า)</em></strong> จะทำให้กระทู้ที่ถูกเลือก &#8217;ปักหมุด&#8217; ไปยังด้านบนของฟอรั่มทั้งหมดและเห็นได้จากรายชื่อกระทู้ฟอรั่มทั้งหมด

en: <strong>Stick</strong> will keep the selected topic &#8217;pinned&#8217; to the top the parent forum topic list.
th: <strong>ปักหมุด</strong> จะทำให้กระทู้ที่ถูกเลือก &#8217;ถูกปักหมุด&#8217; ไว้ที่ด้านบนสุดของรายชื่อกระทู้ฟอรั่มหลัก

en: <strong>Close</strong> will mark the selected topic as &#8217;closed&#8217; and disable the option to post new replies to the topic.
th: <strong>ปิด</strong> จะบันทึกกระทู้ที่เลือกไว้เป็น &#8217;ปิดแล้ว&#8217; และปิดการเขียนความเห็นไปยังกระทู้นั้น

en: <strong>Preview</strong> will show you what your draft topic will look like if you publish it. View will take you to your live site to view the topic. Which link is available depends on your topic&#8217;s status.
th: <strong>ดูก่อน</strong> จะแสดงให้คุณเห็นว่าฉบับร่างกระทู้ของคุณจะมีหน้าตาเป็นอย่างไรเมื่อคุณเผยแพร่มัน การดูจะนำคุณไปยังเว็บที่ใช้งานอยู่ของคุณเพื่อดูกระทู้ ลิงก์ที่ใช้งานได้จะขึ้นอยู่กับสถานะกระทู้ของคุณ

en: <strong>Spam</strong> removes your topic from this list and places it in the spam queue, from which you can permanently delete it.
th: <strong>สแปม</strong> ย้ายกระทู้ของคุณออกจากรายชื่อนี้และวางมันลงในคิวสแปม ที่ซึ่งคุณสามารถลบมันได้อย่างถาวร

en: <strong>Trash</strong> removes your topic from this list and places it in the trash, from which you can permanently delete it.
th: <strong>ถังขยะ</strong> การลบกระทู้ของคุณออกจากรายชื่อและนำมันไปไว้ในถังขยะ  ซึ่งเป็นที่ที่คุณจะสามารถลบมันได้อย่างถาวร

en: <strong>Edit</strong> takes you to the editing screen for that topic. You can also reach that screen by clicking on the topic title.
th: <strong>แก้ไข</strong> จะนำคุณไปยังหน้าจอแก้ไขสำหรับกระทู้นั้น  คุณสามารถมาถึงหน้าจอนั้นได้โดยการกดที่หัวข้อกระทู้

en: Hovering over a row in the topics list will display action links that allow you to manage your topic. You can perform the following actions:
th: เลื่อนเม้าส์ไปเหนือแถวในรายชื่อกระทู้จะแสดงลิงก์การกระทำที่อนุญาตคุณให้จัดการกระทู้ของคุณ  คุณสามารถกระทำสิ่งต่าง ๆ ต่อไปนี้:

en: You can refine the list to show only topics from a specific month by using the dropdown menus above the topics list. Click the Filter button after making your selection. You also can refine the list by clicking on the topic creator in the topics list.
th: คุณสามารถปรับแต่งรายชื่อที่จะแสดงเฉพาะกระทู้จากเดือนที่กำหนด โดยการใช้เมนู dropdown เหนือรายชื่อกระทู้  กดที่ปุ่มกรองหลังการเลือกของคุณ  คุณยังสามารถกำหนดรายชื่อโดยการกดที่ผู้สร้างกระทู้ในรายชื่อกระทู้

en: You can filter the list of topics by topic status using the text links in the upper left to show All, Published, or Trashed topics. The default view is to show all topics.
th: คุณสามารถกรองรายชื่อกระทู้โดยสถานะของกระทู้โดยใช้ลิงก์ตัวอักษรด้านซ้ายบนเพื่อแสดง ทั้งหมด, เผยแพร่แล้ว หรือ กระทู้ถังขยะ  มุมมองค่าเริ่มต้นคือการแสดงกระทู้ทั้งหมด

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many topics to list per screen using the Screen Options tab.
th: คุณสามารถซ่อน/แสดง คอลัมน์ขึ้นอยู่กับความต้องการของคุณ และตัดสินใจว่าจำนวนกระทู้เท่าไหร่ ที่จะแสดงต่อหน้าจอโดยใช้แท็บหน้าจอตัวเลือก

en: This screen displays the individual topics on your site. You can customize the display of this screen to suit your workflow.
th: หน้าจอนี้จะแสดงกระทู้แต่ละกระทู้บนเว็บไซต์ของคุณ  คุณสามารถปรับแต่งการแสดงหน้าจอนี้เพื่อให้เหมาะสมกับการทำงานของคุณ

en: Deleting Roles and Capabilities&hellip; %s
th: กำลังลบบทบาทและความสามารถ&hellip; %s

en: Deleting Settings&hellip; %s
th: กำลังลบการตั้งค่า&hellip; %s

en: Deleting Conversion Table&hellip; %s
th: กำลังลบตารางการแปลง&hellip; %s

en: Deleting User Meta&hellip; %s
th: กำลังลบ Meta ผู้ใช้&hellip; %s

en: Deleting User&hellip; %s
th: กำลังลบผู้ใช้&hellip; %s

en: Deleting Topic Tags&hellip; %s
th: กำลังลบป้ายกำกับกระทู้&hellip; %s

en: Deleting Post Meta&hellip; %s
th: กำลังลบ Meta ข้อความ&hellip; %s

en: Deleting Posts&hellip; %s
th: กำลังลบข้อความ&hellip; %s

en: Success!
th: สำเร็จ!

en: Failed
th: ล้มเหลว

en: Reset bbPress
th: ล้างค่า bbPress

en: Human sacrifice, dogs and cats living together... mass hysteria!
th: การเสียสละของผู้คน  สุนัขและแมวสามารถอยู่ด้วยกันได้ อุปาทานหมู่

en: This process cannot be undone.
th: การดำเนินการนี้ไม่สามารถยกเลิกได้

en: Are you sure you want to do this?
th: คุณแน่ใจที่จะทำสิ่งนี้?

en: Note: Resetting without this checked will delete the meta-data necessary to delete these users.
th: หมายเหตุ: การล้างค่าโดยไม่เลือกสิ่งนี้จะลบ meta-data ที่จำเป็นที่จะลบผู้ใช้เหล่านั้น

en: This option will delete all previously imported users, and cannot be undone.
th: คำสั่งนี้จะลบผู้ใช้นำเข้าก่อนหน้าทั้งหมด และไม่สามารถกู้คืนได้หลังการลบ

en: Say it ain't so!
th: โปรดบอกว่ามันไม่เป็นเช่นนั้น

en: Delete imported users?
th: จะลบผู้ใช้ที่นำเข้า?

en: Importer Helper Data
th: ตัวนำเข้าข้อมูลผู้ช่วย

en: Forum User Roles
th: บทบาทผู้ใช้ฟอรั่ม

en: Forum Activity
th: กิจกรรมฟอรั่ม

en: Forum Settings
th: การตั้งค่าฟอรั่ม

en: Related Meta Data
th: Meta Data ที่เกี่ยวข้อง

en: All Topic Tags
th: ป้ายกำกับกระทู้ทั้งหมด

en: All Replies
th: ข้อความตอบกลับทั้งหมด

en: All Topics
th: กระทู้ทั้งหมด

en: All Forums
th: ทุกฟอรั่ม

en: The following data will be removed:
th: ข้อมูลต่อไปนี้จะถูกลบ:

en: Backup your database before proceeding.
th: ทำการสำรองฐานข้อมูลของคุณก่อนดำเนินการ

en: Revert your forums back to a brand new installation. This process cannot be undone.
th: ย้อนฟอรั่มของคุณกลับไปเหมือนเพิ่งติดตั้งใหม่ ๆ ขั้นตอนนี้เมื่อทำแล้วจะไม่สามารถย้อนกลับได้

en: Recalculating the topic for each post &hellip; %s
th: คำนวณใหม่กระทู้สำหรับแต่ละข้อความ &hellip; %s

en: Recalculating the forum for each post &hellip; %s
th: คำนวณใหม่ฟอรั่มสำหรับแต่ละข้อความ &hellip; %s

en: Recalculating forum visibility &hellip; %s
th: กำลังคำนวณใหม่การมองเห็นของฟอรั่ม &hellip; %s

en: Repairing the sticky topic to the parent forum relationships&hellip; %s
th: กำลังซ่อมแซมความสัมพันธ์ของกระทู้ปักหมุดไปยังฟอรั่มหลัก&hellip; %s

en: Recomputing latest post in every topic and forum&hellip; %s
th: คำนวณกระทู้ล่าสุดในทุกหัวข้อและฟอรั่มอีกครั้ง&hellip; %s

en: Complete! %s users updated.
th: เสร็จแล้ว อัปเดต %s ผู้ใช้แล้ว

en: Remapping forum role for each user on this site&hellip; %s
th: กำลังปรับบทบาทผู้ใช้ฟอรั่มสำหรับผู้ใช้แต่ละคนบนเว็บนี้ &hellip; %s

en: Removing trashed forums from user subscriptions&hellip; %s
th: ลบฟอรั่มที่อยู่ในถังขยะออกจากการติดตามของผู้ใช้&hellip; %s

en: Removing trashed topics from user subscriptions&hellip; %s
th: ลบกระทู้ขยะออกจากรายการการติดตามผู้ใช้ &hellip; %s

en: Nothing to remove!
th: ไม่มีสิ่งใดให้ลบ

en: Removing trashed topics from user favorites&hellip; %s
th: ลบกระทู้ขยะออกจากรายการโปรดผู้ใช้&hellip; %s

en: Counting the number of topics to which each user has replied&hellip; %s
th: นับจำนวนกระทู้ที่ผู้ใช้แต่ละคนได้ตอบ&hellip; %s

en: Counting the number of topics each user has created&hellip; %s
th: กำลังนับจำนวนกระทู้ที่ผู้ใช้แต่ละคนได้สร้าง&hellip; %s

en: Counting the number of replies in each forum&hellip; %s
th: กำลังนับจำนวนข้อความตอบกลับในแต่ละฟอรั่ม&hellip; %s

en: Counting the number of topics in each forum&hellip; %s
th: กำลังนับจำนวนกระทู้ในแต่ละฟอรั่ม&hellip; %s

en: Complete! %s groups updated; %s forums updated; %s forum statuses synced.
th: เสร็จแล้ว! อัปเดต %s กลุ่ม; อัปเดต %s ฟอรั่ม; เชื่อมสถานะ %s ฟอรั่ม

en: group-forums
th: ฟอรั่มกลุ่ม

en: Group Forums
th: กลุ่มฟอรั่ม

en: Repairing BuddyPress group-forum relationships&hellip; %s
th: กำลังซ่อมแซมความสัมพันธ์ ฟอรั่มกลุ่มของ BuddyPress&hellip; %s

en: Counting the number of spammed and trashed replies in each topic&hellip; %s
th: กำลังนับจำนวนข้อความตอบกลับขยะและสแปมในแต่ละกระทู้&hellip; %s

en: Counting the number of voices in each topic&hellip; %s
th: กำลังนับจำนวนเสียงในแต่ละกระทู้&hellip; %s

en: Complete!
th: เสร็จแล้ว

en: Failed!
th: ล้มเหลว

en: Counting the number of replies in each topic&hellip; %s
th: กำลังนับจำนวนข้อความตอบกลับในแต่ละกระทู้&hellip; %s

en: Remap existing users to default forum roles
th: ปรับบทบาทผู้ใช้ที่มีอยู่ให้เป็นบทบาทผู้ใช้ค่าเริ่มต้นของฟอรั่ม

en: Remove trashed forums from user subscriptions
th: ลบฟอรั่มที่อยู่ในถังขยะออกจากการรับข่าวของผู้ใช้

en: Remove trashed topics from user subscriptions
th: ลบหัวข้อขยะออกจากกระทู้รับข่าวของผู้ใช้

en: Remove trashed topics from user favorites
th: ลบหัวข้อขยะจากรายการโปรดผู้ใช้

en: Count replies for each user
th: นับข้อความตอบกลับสำหรับแต่ละผู้ใช้

en: Count topics for each user
th: นับกระทู้สำหรับแต่ละผู้ใช้

en: Count spammed & trashed replies in each topic
th: นับข้อความตอบกลับที่เป็นขยะและสแปมในแต่ละกระทู้

en: Count voices in each topic
th: นับเสียงในแต่ละกระทู้

en: Count replies in each topic
th: นับจำนวนตอบกลับในแต่ละกระทู้

en: Count replies in each forum
th: นับข้อความตอบกลับในแต่ละฟอรั่ม

en: Count topics in each forum
th: นับกระทู้ในแต่ละฟอรั่ม

en: Repair BuddyPress Group Forum relationships
th: ซ่อมแซมความสัมพันธ์ฟอรั่มกลุ่ม BuddyPress

en: Recalculate the sticky relationship of each topic
th: คำนวณใหม่ความสัมพันธ์กระทู้ปักหมุดแต่ละกระทู้

en: Recalculate last activity in each topic and forum
th: คำนวณการกระทำสุดท้ายในแต่ละกระทู้และฟอรั่ม

en: Recalculate private and hidden forums
th: คำนวณใหม่ฟอรั่มส่วนตัวและฟอรั่มซ่อน

en: Recalculate the parent forum for each post
th: คำนวณใหม่ฟอรั่มหลักสำหรับแต่ละข้อความ

en: Recalculate the parent topic for each post
th: คำนวณใหม่กระทู้หลักสำหรับแต่ละข้อความ

en: Repair Items
th: ซ่อมแซมรายการ

en: Repair
th: ซ่อมแซม

en: Relationships to Repair:
th: ความสัมพันธ์เพื่อจะซ่อมแซม:

en: Some of these tools create substantial database overhead. Avoid running more than 1 repair job at a time.
th: บางอย่างของเครื่องมือเหล่านี้ได้ทำงานหลายอย่างบนฐานข้อมูลสำคัญ  หลีกเลี่ยงการทำงานซ่อมแซมมากกว่าหนึ่งครั้งในเวลาเดียวกัน

en: bbPress keeps track of relationships between forums, topics, replies, and topic tags, and users. Occasionally these relationships become out of sync, most often after an import or migration. Use the tools below to manually recalculate these relationships.
th: bbPress ติดตามดูความสัมพันธ์ระหว่างฟอรั่ม กระทู้ ข้อความตอบกลับ ป้ายกำกับกระทู้และผู้ใช้  บางโอกาสที่ความสัมพันธ์เหล่านี้อาจจะไม่เชื่อมกัน  และส่วนใหญ่เกิดหลังจากการนำเข้าหรือการย้ายข้อมูล  ใช้เครื่องมือด้านล่างเพื่อคำนวณใหม่ความสัมพันธ์เหล่านี้ด้วยตัวเอง

en: Possible %1$s conflict: %2$s
th: เป็นไปได้ที่ %1$s ขัดแย้งกับ: %2$s

en: %s page
th: %s หน้า

en: Topic tag slug
th: slug ป้ายกำกับกระทู้

en: View base
th: ฐานการดู

en: User base
th: ฐานผู้ใช้

en: Reply slug
th: slug ข้อความตอบกลับ

en: Topic slug
th: slug กระทู้

en: Forum slug
th: slug ฟอรั่ม

en: Topics base
th: ฐานกระทู้

en: Forums base
th: ฐานฟอรั่ม

en: Category base
th: โครงสร้างหมวดหมู่

en: Tag base
th: โครงสร้างป้ายกำกับ

en: Menus
th: เมนู

en: Attachments
th: ไฟล์แนบ

en: Pages
th: หน้า

en: Posts
th: ข้อความ

en: In the event of a slug collision with WordPress or BuddyPress, a warning will appear next to the problem slug(s).
th: ในกรณีที่ slug มีความขัดแย้งกับเวิร์ดเพรสหรือ BuddyPress จะมีคำเตือนปรากฎขึ้นด้านข้าง slug ที่มีปัญหา

en: "Single Slugs" are used as a prefix when viewing an individual forum, topic, reply, user, or view.
th: "Slugs เดี่ยว" ถูกใช้เป็นคำนำหน้าเมื่อกำลังดูแต่ละฟอรั่ม, กระทู้, ข้อความตอบกลับ, ผู้ใช้, หรือการดู

en: "Archive Slugs" are used as the "root" for your forums and topics. If you combine these values with existing page slugs, bbPress will attempt to output the most correct title and content.
th: "คลังเก็บ Slugs" ถูกใช้เป็น "แกนหลัก" สำหรับฟอรั่มและกระทู้ของคุณ  ถ้าคุณรวมค่าเหล่านี้กับ slugs หน้าที่มีอยู่ bbPress จะพยายามแสดงผลออกมาให้ถูกต้องมากที่สุดกับหัวข้อและเนื้อหา

en: The Slugs section allows you to control the permalink structure for your forums.
th: ส่วน Slugs อนุญาตคุณให้ควบคุมโครงสร้างลิงก์ถาวรสำหรับฟอรั่มของคุณ

en: These are broken up into two separate groups: one for what appears in your theme, another for RSS feeds.
th: สิ่งเหล่านี้มีจุดต่างกันอยู่สองกลุ่ม  หนึ่งสำหรับสิ่งที่จะปรากฎใน theme ของคุณ อีกหนึ่งกลุ่มสำหรับ RSS feeds

en: This is comparable to the WordPress "Reading Settings" page, where you can set the number of posts that should show on blog pages and in feeds.
th: นี่เทียบได้กับหน้า "ตั้งค่าการอ่าน" ในเวิร์ดเพรส ที่ซึ่งคุณสามารถตั้งค่าจำนวนเรื่องที่ควรแสดงบนหน้าบล็อกและใน feeds

en: Per Page settings allow you to control the number of topics and replies appear on each page.
th: การตั้งค่าต่อหน้าอนุญาตคุณให้ควบคุมจำนวนของกระทู้และข้อความตอบกลับที่ปรากฎในแต่ละหน้า

en: Per Page
th: ต่อหน้า

en: You must click the Save Changes button at the bottom of the screen for new settings to take effect.
th: คุณต้องกดที่ปุ่มบันทึกการเปลี่ยนแปลงที่ด้านล่างของหน้าจอสำหรับการตั้งค่าใหม่เพื่อให้เกิดการเปลี่ยนแปลง

en: Auto-embed will embed the media content from a URL directly into the replies. For example: links to Flickr and YouTube.
th: การเปิดเล่นไฟล์สื่ออัตโนมัติจะเล่นไฟล์สื่อต่าง ๆ จาก URL โดยตรงมายังข้อความตอบกลับ  ตัวอย่างเช่น: ลิงก์ไปยัง Flickr และ YouTube

en: The Fancy Editor brings the luxury of the Visual editor and HTML editor from the traditional WordPress dashboard into your theme.
th: ตัวแก้ไขตามจินตนาการจะนำตัวแก้ไขแบบมองเห็นและตัวแก้ไขแบบ HTML จากหน้าควบคุมเวิร์ดเพรสมาสู่ยัง theme ของคุณ

en: "Anonymous Posting" allows guest users who do not have accounts on your site to both create topics as well as replies.
th: "การเขียนนิรนาม" อนุญาตผู้เยี่ยมชมที่ไม่มีบัญชีบนเว็บของคุณสามารถสร้างกระทู้และข้อความตอบกลับได้

en: Topic-Tags allow users to filter topics between forums. This is enabled by default.
th: ป้ายกำกับหัวข้ออนุญาตผู้ใช้ให้กรองกระทู้ระหว่างฟอรั่ม  ซึ่งคำสั่งนี้เปิดใช้โดยค่าเริ่มต้น

en: Subscriptions allow users to subscribe for notifications to topics that interest them. This is enabled by default.
th: การติดตามอนุญาตผู้ใช้สำหรับการส่งคำเตือนไปยังกระทู้ที่พวกเขาสนใจ  สิ่งนี้เปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้น

en: Favorites are a way for users to save and later return to topics they favor. This is enabled by default.
th: การเก็บกระทู้เป็นวิธีที่ผู้ใช้จะบันทึกและกลับมายังกระทู้ที่พวกเขาชื่นชอบ  สิ่งนี้เปิดใช้งานโดยค่าเริ่มต้น

en: "Throttle time" is the amount of time required between posts from a single author. The higher the throttle time, the longer a user will need to wait between posting to the forum.
th: "ช่วงเว้นระยะ" คือจำนวนเวลาที่ระบบต้องการจากผู้เขียนคนหนึ่งในการเขียนบทความอีกบทความหนึ่ง  ยิ่งค่าสูงเท่าไหร่  ก็หมายถึงเวลาที่ผู้ใช้ต้องรอระหว่างส่งข้อความหนึ่งถึงอีกข้อความหนึ่ง

en: You can choose to lock a post after a certain number of minutes. "Locking post editing" will prevent the author from editing some amount of time after saving a post.
th: คุณสามารถเลือกที่จะล็อคบทความหลังจากเวลาไม่กี่นาที "การล็อคบทความที่กำลังแก้ไข" จะป้องกันผู้เขียนจากการแก้ไขเวลาหลังจากการบันทึกบทความ

en: In the Main Settings you have a number of options:
th: ในการตั้งค่าหลักคุณจะมีตัวเลือกจำนวนหนึ่ง

en: Main Settings
th: การตั้งค่าหลัก

en: Please see the additional help tabs for more information on each indiviual section.
th: โปรดดูแทบการช่วยเหลือเพิ่มเติมสำหรับข้อมูลเพิ่มในแต่ละส่วน

en: This screen provides access to all of the Forums settings.
th: หน้าจอนี้มีคำสั่งให้เข้าถึงการตั้งค่าทั้งหมดของฟอรั่ม

en: Stop
th: หยุดการทำงาน

en: Start
th: เริ่มทำงาน

en: Non-bbPress passwords cannot be automatically converted. They will be converted as each user logs in.
th: ไม่มีรหัสผ่าน bbPress ที่ไม่สามารถแปลงโดยอัตโนมัติ  พวกมันจะถูกแปลงทันทีที่ผู้ใช้แต่ละคนเข้าสู่ระบบ

en: Attempt to import user accounts from previous forums
th: พยายามนำเข้าบัญชีผู้ใช้จากฟอรั่มก่อนหน้า

en: Use this if an import failed and you want to remove that incomplete data.
th: ใช้สิ่งนี้ถ้าการนำเข้าล้มเหลวและคุณต้องการลบข้อมูลที่ไม่สมบูรณ์

en: Purge all information from a previously attempted import
th: ล้างข้อมูลทั้งหมดจากความพยายามนำเข้าครั้งก่อนหน้า

en: You should clean old conversion information before starting over.
th: คุณควรจะลบข้อมูลการแปลงเก่า ๆ ก่อนเริ่มทำใหม่

en: Start a fresh conversion from the beginning
th: เริ่มการสนทนาใหม่ตั้งแต่จุดเริ่มต้น

en: Keep this high to prevent too-many-connection issues.
th: ให้มันสูงไว้เพื่อป้องกันปัญหาการเชื่อมต่อมากเกินไป

en: second(s) delay between each group of rows
th: เวลาล่าช้า (เป็นวินาที) ระหว่างแต่ละกลุ่มของแถว

en: Keep this low if you experience out-of-memory issues.
th: ให้มันต่ำไว้ถ้าคุณเคยมีปัญหาหน่อยความจำไม่พอ

en: rows to process at a time
th: แถวเพื่อดำเนินการในทันที

en: (If converting from BuddyPress Forums, use "wp_bb_" or your custom prefix)
th: (ถ้าแปลงมาจาก BuddyPress ฟอรั่ม ใช้ "wp_bb_" หรือคำนำหน้าของคุณเอง)

en: Some optional parameters to help tune the conversion process.
th: พารามิเตอร์ทางเลือกบางตัวที่จะช่วยปรับแต่งกระบวนการแปลง

en: Name of the database with your old forum data
th: ชื่อฐานข้อมูลพร้อมข้อมูลฟอรั่มเก่าของคุณ

en: Password to access the database
th: รหัสผ่านเพื่อเข้าถึงฐานข้อมูล

en: User for your database connection
th: ผู้ใช้สำหรับการเชื่อมต่อฐานข้อมูลของคุณ

en: Use default 3306 if unsure
th: ใช้ค่าเริ่มต้น 3306 ถ้าไม่แน่ใจ

en: IP or hostname
th: ไอพีหรือชื่อโฮสท์

en: is the previous forum software
th: เป็นโปรแกรมฟอรั่มก่อนหน้า

en: Information about your previous forums database so that they can be converted. <strong>Backup your database before proceeding.</strong>
th: ข้อมูลเกี่ยวกับฐานข้อมูลฟอรั่มก่อนหน้าของคุณเพื่อที่พวกมันจะได้ถูกแปลง <strong>ทำสำเนาฐานข้อมูลของคุณก่อนเริ่มดำเนินการ</strong>

en: Save Changes
th: บันทึกการเปลี่ยนแปลง

en: Forums Settings
th: การตั้งค่าฟอรั่ม

en: Allow Akismet to actively prevent forum spam.
th: อนุญาต Akismet ให้ป้องกันฟอรั่มจากการสแปม

en: Forum settings for Akismet
th: การตั้งค่าฟอรั่มสำหรับ Akismet

en: Using the Forum Root is not recommended. Changing this does not move existing forums.
th: ไม่แนะนำให้ใช้ใช้ฟอรั่มแกนหลัก  การเปลี่ยนสิ่งนี้จะไม่ย้ายฟอรั่มที่มีอยู่

en: is the parent for all group forums
th: เป็นฟอรั่มหลักของฟอรั่มกลุ่มทั้งหมด

en: &mdash; Forum root &mdash;
th: &mdash; ไดเรกทอรีหลักฟอรั่ม &mdash;

en: Allow BuddyPress Groups to have their own forums
th: อนุญาตกลุ่ม BuddyPress ให้มีฟอรั่มของพวกเขาเอง

en: Forum settings for BuddyPress
th: การตั้งค่าฟอรั่มสำหรับ BuddyPress

en: Custom slugs for single forums, topics, replies, tags, views, and search.
th: ปรับแต่ง slug สำหรับ ฟอรั่มเดี่ยว กระทู้ ความเห็น ป้ายกำกับ การเห็นและการค้นหา

en: Customize your user profile slugs.
th: ปรับแต่ง slug ประวัติผู้ใช้ของคุณ

en: Topics by Freshness
th: กระทู้ต่าง ๆ ตามความใหม่

en: Forum Index
th: ดัชนีฟอรั่ม

en: Prefix all forum content with the Forum Root slug (Recommended)
th: ใส่คำนำหน้าเนื้อหาฟอรั่มทั้งหมดด้วย slug ฟอรั่มหลัก (แนะนำ)

en: Customize your Forums root. Partner with a WordPress Page and use Shortcodes for more flexibility.
th: ปรับแต่งฟอรั่มหลักของคุณ  เป็นส่วนหนึ่งกับหน้าของเวิร์ดเพรส และใช้ shortcodes เพื่อความยืดหยุ่นที่มากกว่า

en: How many topics and replies to show per RSS page
th: จำนวนกระทู้และข้อความตอบกลับเท่าไหร่ที่จะแสดงต่อหนึ่งหน้า RSS

en: per page
th: ต่อหน้า

en: How many topics and replies to show per page
th: จำนวนกระทู้และข้อความตอบกลับเท่าไหร่ที่จะแสดงต่อหนึ่งหน้า

en: Embed media (YouTube, Twitter, Flickr, etc...) directly into topics and replies
th: เปิดใช้งานไฟล์สื่อโดยตรง (YouTube, Twitter, Flickr และอื่น ๆ...) ไปยังกระทู้และข้อความตอบกลับ

en: No template packages available.
th: ไม่มี template package ที่ใช้งานได้

en: will serve all bbPress templates
th: จะรองรับเทมเพลต bbPress ทั้งหมด

en: How your forum content is displayed within your existing theme.
th: บทความฟอรั่มของคุณแสดงอย่างไรภายใน theme ที่มีอยู่ของคุณ

en: Add toolbar & buttons to textareas to help with HTML formatting
th: เพิ่มแถบเครื่องมือและปุ่มไปยังพื้นที่ข้อความเพื่อช่วยกับรูปแบบ HTML

en: Allow topic and reply revision logging
th: อนุญาตการเก็บข้อมูลรุ่นของกระทู้และข้อความตอบกลับ

en: Enable threaded (nested) replies %s levels deep
th: เปิดใช้ความสัมพันธ์ความเห็น %s ระดับลึก

en: Allow forum wide search
th: อนุญาตการค้นหาฟอรั่มแบบกว้าง

en: Allow topics to have tags
th: อนุญาตให้กระทู้มีป้ายกำกับ

en: Allow users to subscribe to forums and topics
th: อนุญาตผู้ใช้ให้รับข่าวฟอรั่มและกระทู้

en: Allow users to mark topics as favorites
th: อนุญาตผู้ใช้ให้บันทึกกระทู้เป็นรายการโปรด

en: Forum features that can be toggled on and off
th: ลักษณะพิเศษฟอรั่มที่สามารถปิดและเปิดสลับกันได้

en: Automatically give registered visitors the %s forum role
th: ลงทะเบียนผู้เยี่ยมชมด้วยบทบาท %s ของฟอรั่มอัตโนมัติ

en: Allow guest users without accounts to create topics and replies
th: อนุญาตผู้ใช้ที่ไม่มีบัญชีสร้างกระทู้และข้อความตอบกลับ

en: seconds
th: วินาที

en: minutes
th: นาที

en: Setting time limits and other user posting capabilities
th: การตั้งเวลาจำกัดและความสามารถในการเขียนของผู้ใช้อื่น

en: Use Akismet
th: ใช้ Akismet

en: Group Forums Parent
th: ฟอรั่มหลักของกลุ่ม

en: Enable Group Forums
th: เปิดใช้งานฟอรั่มของกลุ่ม

en: Topic Subscriptions
th: การรับข่าวจากกระทู้

en: Favorite Topics
th: รายการกระทู้โปรด

en: Replies Created
th: สร้างข้อความตอบกลับแล้ว

en: Topics Started
th: กระทู้เริ่ม

en: User Base
th: ฐานผู้ใช้

en: Topic View
th: ดูกระทู้

en: Forum root should show
th: ฟอรั่มหลักควรจะแสดง

en: Forum Prefix
th: คำนำหน้าฟอรั่ม

en: Forum Root
th: ฟอรั่มหลัก

en: Current Package
th: แพคเกจปัจจุบัน

en: Reply Threading
th: กำลังเพิ่มความสัมพันธ์ความเห็น

en: Auto-embed links
th: ลิงก์เล่นไฟล์สื่ออัตโนมัติ

en: Post Formatting
th: รูปแบบของการเขียน

en: Search
th: ค้นหา

en: Topic tags
th: ป้ายกำกับกระทู้

en: Subscriptions
th: การติดตาม

en: Favorites
th: รายการกระทู้ที่เก็บไว้

en: Revisions
th: รุ่น

en: Auto role
th: บทบาทอัตโนมัติ

en: Anonymous posting
th: การโพสท์แบบนิรนาม

en: Throttle posting every
th: บังคับการโพสท์ทุก

en: Disallow editing after
th: ไม่อนุญาตการแก้ไขในภายหลัง

en: Akismet Integration
th: การเชื่อมต่อกับ Akismet

en: BuddyPress Integration
th: การเชื่อมต่อกับ BuddyPress

en: Forum User Slugs
th: Slugs ผู้ใช้ฟอรั่ม

en: Single Forum Slugs
th: Slugs ฟอรั่มเดี่ยว

en: Forum Root Slug
th: Slug ฟอรั่มหลัก

en: Topics and Replies Per RSS Page
th: กระทู้และความเห็นต่อหนึ่งหน้า RSS

en: Topics and Replies Per Page
th: กระทู้และความเห็นต่อหนึ่งหน้า

en: Forum Theme Packages
th: แพคเกจ Theme ของฟอรั่ม

en: Forum Features
th: ลักษณะพิเศษฟอรั่ม

en: Forum User Settings
th: การตั้งค่าผู้ใช้ฟอรั่ม

en: Reply draft updated. <a target="_blank" href="%s">Preview topic</a>
th: อัปเดตฉบับร่างตอบกลับแล้ว <a target="_blank" href="%s">ดูก่อนกระทู้</a>

en: Reply scheduled for: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Preview topic</a>
th: ตารางเวลาตอบกลับสำหรับ: <strong>%1$s</strong> <a target="_blank" href="%2$s">ดูก่อนกระทู้</a>

en: Reply submitted. <a target="_blank" href="%s">Preview topic</a>
th: ส่งข้อความตอบกลับ <a target="_blank" href="%s">ดูก่อนกระทู้</a>

en: Reply saved.
th: บันทึกข้อความตอบกลับแล้ว

en: Reply created. <a href="%s">View topic</a>
th: สร้างข้อความตอบกลับแล้ว <a href="%s">ดูหัวข้อ</a>

note: translators: %s: date and time of the revision
en: Reply restored to revision from %s
th: ข้อความตอบกลับถูกย้อนไปยังรุ่นจาก %s

en: Reply updated.
th: อัปเดตข้อความตอบกลับแล้ว

en: Reply updated. <a href="%s">View topic</a>
th: อัปเดตข้อความตอบกลับ <a href="%s">ดูหัวข้อ</a>

en: In all forums
th: ในทุกฟอรั่ม

en: Empty Spam
th: ลบสแปมทั้งหมด

en: Delete Permanently
th: ลบถาวร

en: Delete this item permanently
th: ลบสิ่งนี้ถาวร

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Move this item to the Trash
th: ย้ายสิ่งนี้ไปถังขยะ

en: Restore
th: ย้อนกลับ

en: Restore this item from the Trash
th: กู้คืนสิ่งนี้จากถังขยะ

en: Spam
th: สแปม

en: Mark this reply as spam
th: บันทึกข้อความตอบกลับนี้เป็นสแปม

en: Not spam
th: ไม่ใช่สแปม

en: Mark the reply as not spam
th: บันทึกข้อความตอบกลับไม่ใช่สแปม

en: View
th: การดู

en: View &#8220;%s&#8221;
th: ดู &#8220;%s&#8221;

en: (Mismatch)
th: (จับคู่ผิด)

en: No Forum
th: ไม่มีฟอรั่ม

en: No Topic
th: ไม่มีกระทู้

en: Author
th: ผู้เขียน

en: Title
th: หัวข้อ

en: Reply "%1$s" successfully unmarked as spam.
th: ยกเลิกบันทึกข้อความตอบกลับ "%1$s" เป็นสแปมสำเร็จแล้ว

en: There was a problem unmarking the reply "%1$s" as spam.
th: มีปัญหาเกี่ยวกับยกเลิกบันทึกข้อความตอบกลับ "%1$s" เป็นสแปม

en: Reply "%1$s" successfully marked as spam.
th: บันทึกข้อความตอบกลับ "%1$s" เป็นสแปมสำเร็จแล้ว

en: There was a problem marking the reply "%1$s" as spam.
th: เกิดปัญหาบางประการในการบันทึกข้อความตอบกลับ "%1$s" ว่าเป็นสแปม

en: You do not have the permission to do that!
th: คุณไม่มีสิทธิ์ทำเช่นนั้นได้

en: The reply was not found!
th: ไม่พบข้อความตอบกลับ

en: Author Information
th: รายละเอียดผู้เขียน

en: <strong>Reply To</strong> determines the threading of the reply.
th: <strong>ตอบกลับ</strong> กำหนดความสัมพันธ์ของความเห็น

en: <strong>Topic</strong> determines the parent topic that the reply belongs to.
th: <strong>กระทู้</strong> กำหนดกระทู้หลักที่จะตอบข้อความตอบกลับ

en: <strong>Forum</strong> dropdown determines the parent forum that the reply belongs to. Select the forum, or leave the default (Use Forum of Topic) to post the reply in forum of the topic.
th: <strong>ฟอรั่ม</strong> เลื่อนลงเพื่อกำหนดฟอรั่มหลักที่จะใส่ข้อความตอบกลับ  เลือกฟอรั่มหรือปล่อยให้ใช้ค่าเริ่มต้น (ใช้ฟอรั่มของกระทู้) เพื่อส่งข้อความตอบกลับในฟอรั่มของกระทู้

en: Select the attributes that your reply should have:
th: เลือกคุณสมบัติที่ข้อความตอบกลับของคุณควรมี:

en: Reply Attributes
th: คุณสมบัติข้อความตอบกลับ

en: <strong>Featured Image</strong> - This allows you to associate an image with your reply without inserting it. This is usually useful only if your theme makes use of the featured image as a reply thumbnail on the home page, a custom header, etc.
th: <strong>รูปพิเศษ</strong> - สิ่งนี้อนุญาตให้คุณใช้งานรูปภาพกับข้อความตอบกลับของคุณโดยไม่ต้องใส่รูปลงไป สิ่งนี้จะมีประโยชน์ถ้า theme สามารถใช้รูปพิเศษเป็นรูปย่อข้อความตอบกลับบนหน้าแรก ส่วนหัวปรับแต่งและอื่น ๆ ได้

en: <strong>Publish</strong> - You can set the terms of publishing your reply in the Publish box. For Status, Visibility, and Publish (immediately), click on the Edit link to reveal more options. Visibility includes options for password-protecting a reply or making it stay at the top of your blog indefinitely (sticky). Publish (immediately) allows you to set a future or past date and time, so you can schedule a reply to be published in the future or backdate a reply.
th: <strong>เผยแพร่</strong> - คุณสามารถตั้งเงื่อนไขสำหรับการเผยแพร่ข้อความตอบกลับของคุณในกล่องเผยแพร่ สำหรับสถานะ การมองเห็น และเผยแพร่ (ทันที) กดที่ลิงก์แก้ไขเพื่อแสดงตัวเลือกที่มากขึ้น การมองเห็นได้รวมตัวเลือกสำหรับใส่รหัสป้องกันข้อความตอบกลับพื่อทำให้มันอยู่เหนืองบล็อกอย่างคุณอย่างไม่มีเงื่อนไข (ปักหมุด) เผยแพร่ (ทันที) อนุญาตคุณให้ตั้งค่าวันที่เวลาในอนาคตหรืออดีตได้ ดังนั้นคุณสามารถทำตารางเวลาข้อความตอบกลับที่จะเผยแพร่ในอนาคตหรืออดีตได้

en: <strong>Reply Editor</strong> - Enter the text for your reply. There are two modes of editing: Visual and HTML. Choose the mode by clicking on the appropriate tab. Visual mode gives you a WYSIWYG editor. Click the last icon in the row to get a second row of controls. The HTML mode allows you to enter raw HTML along with your reply text. You can insert media files by clicking the icons above the reply editor and following the directions. You can go to the distraction-free writing screen via the Fullscreen icon in Visual mode (second to last in the top row) or the Fullscreen button in HTML mode (last in the row). Once there, you can make buttons visible by hovering over the top area. Exit Fullscreen back to the regular reply editor.
th: <strong>ตัวแก้ไขข้อความตอบกลับ</strong> - ใส่ข้อความสำหรับข้อความตอบกลับของคุณ มีสองรูปแบบในการแก้ไข:แบบมองเห็นและแบบ HTML เลือกรูปแบบการแก้ไขโดยกดบนแทบที่เหมาะสม แบบมองเห็นจะให้ตัวแก้ไข WYSIWYG (เห็นเสมือนหน้าเว็บจริง) กดที่ไอคอนสุดท้ายในแถวเพื่อเพิ่มแถบควบคุมแถวที่สอง แบบ HTML อนุญาตให้คุณใส่โค้ด HTML ไปพร้อม ๆ กับข้อความตอบกลับของคุณ คุณสามารถใส่ไฟล์สื่อโดยกดที่ไอคอนด้านบนตัวแก้ไขข้อความตอบกลับและทำตามคำแนะนำ คุณสามารถไปที่การเขียนแบบไร้กังวลผ่านไอคอนเต็มหน้าจอในแบบมองเห็น (ไอคอนรองสุดท้ายในแถวบน) หรือปุ่มเต็มหน้าจอในแบบ HTML (ไอคอนสุดท้ายของแถว) ในโหมดเต็มหน้าจอ คุณสามารถทำให้ปุ่มแสดงขึ้นโดยเลื่อนเม้าส์ไปเหนือพื้นที่ส่วนบน เพื่อออกจากโหมดเต็มหน้าจอกลับไปยังการแก้ไขข้อความตอบกลับแบบปกติ

en: <strong>Title</strong> - Enter a title for your reply. After you enter a title, you&#8217;ll see the permalink below, which you can edit.
th: <strong>หัวข้อ</strong> - ใส่หัวข้อสำหรับข้อความตอบกลับของคุณ  หลังจากคุณใส่หัวข้อ  คุณจะเห็นลิงก์ถาวรด้านล่างที่คุณสามารถแก้ไขได้

en: Title and Reply Editor
th: ตัวแก้ไขหัวข้อและข้อความตอบกลับ

en: The title field and the big reply editing Area are fixed in place, but you can reposition all the other boxes using drag and drop, and can minimize or expand them by clicking the title bar of each box. Use the Screen Options tab to unhide more boxes (Excerpt, Send Trackbacks, Custom Fields, Discussion, Slug, Author) or to choose a 1- or 2-column layout for this screen.
th: ช่องหัวข้อและพื้นที่แ้ก้ไขฟอรั่มขนาดใหญ่ถูกวางไว้เป็นที่ แต่คุณสามารถจัดที่ให้กับกล่องอื่นทั้งหมดโดยการลากและวาง และย่อหรือขยายมันโดยกดที่แถบหัวข้อของแต่ละกล่อง ใช้แทบหน้าจอตัวเลือกเพื่อแสดงกล่องที่ซ่อนอยู่ (เรื่องย่อ, การส่่ง Trackbacks, ช่องปรับแต่ง, การสนทนา, Slug, ผู้เขียน) หรือเลือกรูปแบบ 1- หรือ 2- คอลัมน์สำหรับหน้าจอนี้

en: When using Bulk Edit, you can change the metadata (categories, author, etc.) for all selected replies at once. To remove a reply from the grouping, just click the x next to its name in the Bulk Edit area that appears.
th: เมื่อใช้การแก้ไขแบบกลุ่ม  คุณสามารถเปลี่ยน metadata (หมวดหมู่ ผู้เขียนและอื่น ๆ) สำหรับข้อความที่เลือกทั้งหมดได้พร้อมกัน  การย้ายข้อความตอบกลับออกจากกลุ่ม  เพียงกด x ที่ด้านข้างชื่อของมันในพื้นที่การแก้ไขแบบกลุ่มที่ปรากฎขึ้นมา

en: You can also edit or move multiple replies to the trash at once. Select the replies you want to act on using the checkboxes, then select the action you want to take from the Bulk Actions menu and click Apply.
th: คุณสามารถแก้ไขหรือย้ายข้อความตอบกลับหลายข้อความไปยังถังขยะพร้อมกันได้  เลือกข้อความตอบกลับที่คุณต้องการโดยใช้กล่องเช็ค  แล้วเลือการกระทำที่คุณต้องการทำจากเมนูการทำงานแบบกลุ่มและกดทำงาน

en: <strong>Preview</strong> will show you what your draft reply will look like if you publish it. View will take you to your live site to view the reply. Which link is available depends on your reply&#8217;s status.
th: <strong>ดูก่อน</strong> จะแสดงให้คุณเห็นว่าฉบับร่างข้อความตอบกลับของคุณจะมีหน้าตาเป็นอย่างไรเมื่อคุณเผยแพร่มัน  การดูจะนำคุณไปยังเว็บที่ใช้งานอยู่ของคุณเพื่อดูข้อความตอบกลับ  ลิงก์ที่ใช้งานได้จะขึ้นอยู่กับสถานะข้อความตอบกลับของคุณ

en: <strong>Spam</strong> removes your reply from this list and places it in the spam queue, from which you can permanently delete it.
th: <strong>สแปม</strong> ย้ายข้อความตอบกลับของคุณออกจากรายชื่อนี้และวางมันลงในคิวสแปม ที่ซึ่งคุณสามารถลบมันได้อย่างถาวร

en: <strong>Trash</strong> removes your reply from this list and places it in the trash, from which you can permanently delete it.
th: <strong>ถังขยะ</strong> ย้ายข้อความตอบกลับของคุณจากรายชื่อนี้และวางมันลงในถังขยะ  ที่ซึ่งคุณสามารถลบมันอย่างถาวรได้

en: <strong>Edit</strong> takes you to the editing screen for that reply. You can also reach that screen by clicking on the reply title.
th: <strong>แก้ไข</strong> จะพาคุณไปยังหน้าจอการแก้ไขสำหรับข้อความตอบกลับ  คุณยังสามารถเข้าถึงหน้าจอโโยกดที่หัวข้อข้อความตอบกลับ

en: Hovering over a row in the replies list will display action links that allow you to manage your reply. You can perform the following actions:
th: เลื่อนเม้าส์ไปเหนือแถวในรายการข้อความตอบกลับจะแสดงลิงก์การกระทำที่อนุญาตคุณให้จัดการข้อความตอบกลับของคุณ  คุณสามารถกระทำสิ่งต่อไปนี้:

en: You can refine the list to show only replies in a specific category or from a specific month by using the dropdown menus above the replies list. Click the Filter button after making your selection. You also can refine the list by clicking on the reply author, category or tag in the replies list.
th: คุณสามารถปรับรายชื่อที่จะแสดงเฉพาะข้อความตอบกลับเฉพาะในหมวดหมู่หรือจากเดือนที่ระบุ โดยใช้เมนูเลื่อนลงด้านบนรายชื่อข้อความตอบกลับ  กดที่ปุ่มกรองหลังจากคุณทำการเลือก  คุณยังสามารถปรับรายชื่อโดยการกดที่ผู้เขียนข้อความตอบกลับ หมวดหมู่หรือป้ายกำกับในรายชื่อข้อความตอบกลับ

en: You can view replies in a simple title list or with an excerpt. Choose the view you prefer by clicking on the icons at the top of the list on the right.
th: คุณสามารถดูข้อความตอบกลับในรายชื่อหัวข้อง่าย ๆ หรือพร้อมคำย่อ  เลือกวิธีดูที่คุณชอบโดยกดบนไอคอนที่ด้านบนของรายชื่อด้านขวามือ

en: You can filter the list of replies by reply status using the text links in the upper left to show All, Published, Draft, or Trashed replies. The default view is to show all replies.
th: คุณสามารถกรองรายชื่อข้อความตอบกลับโดยสถานะข้อความโดยใช้ลิงก์ตัวอักษณที่ด้านซ้ายบนเพื่อแสดงทั้งหมด, เผยแพร่, ฉบับร่าง หรือข้อความตอบกลับขยะ  ค่าการดูเริ่มต้นจะเป็นการแสดงข้อความตอบกลับทั้งหมด

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many replies to list per screen using the Screen Options tab.
th: คุณสามารถ ซ่อน/แสดง คอลัมน์ ขึ้นอยู่กับความพอใจของคุณและตัดสินใจว่าจำนวนข้อความตอบกลับเท่าไหร่ที่จะแสดงรายการในหนึ่งหน้าโดยใช้แทบหน้าจอตัวเลือก

en: This screen provides access to all of your replies. You can customize the display of this screen to suit your workflow.
th: หน้าจอนี้ให้สิทธิเข้าถึงข้อความตอบกลับทั้งหมดของคุณ  คุณสามารถปรับแต่งการแสดงหน้าจอนี้ให้เหมาะสมกับการทำงานของคุณ

en: IP:
th: ไอพี:

en: ID
th: เลขที่

en: ID:
th: เลขที่:

en: Website
th: เว็บไซท์

en: Website:
th: เว็บไซต์:

en: Email
th: อีเมล

en: Email:
th: อีเมล:

en: Name
th: ชื่อ

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Reply To
th: ตอบกลับ

en: Reply To:
th: ตอบกลับ:

en: Topic:
th: กระทู้:

en: Forum:
th: ฟอรั่ม:

en: Select whether to open or close the topic.
th: เลือกว่าจะเปิดหรือปิดกระทู้

en: Topic Type
th: ชนิดกระทู้

en: Forum Order
th: เรียงลำดับฟอรั่ม

en: Order:
th: ลำดับ:

en: &mdash; No parent &mdash;
th: &mdash; ไม่มีกระทู้หลัก &mdash;

en: Forum Parent
th: ฟอรั่มหลัก

en: Parent:
th: หมวดหลัก:

en: Visibility:
th: การเห็น:

en: Status:
th: สถานะ:

en: Type:
th: ชนิด:

en: You are using <span class="b">bbPress %s</span>.
th: คุณกำลังใช้งาน<span class="b">bbPress %s</span>

en: Empty Topic Tag | Empty Topic Tags
th[0]: ลบป้ายกำกับกระทู้

en: Hidden Reply | Hidden Replies
th[0]: ข้อความตอบกลับที่ซ่อนอยู่

en: Hidden Topic | Hidden Topics
th[0]: กระทู้ที่ซ่อนอยู่

en: User | Users
th[0]: ผู้ใช้

en: Users &amp; Moderation
th: ผู้ใช้และการจัดการ

en: Topic Tag | Topic Tags
th[0]: ป้ายกำกับกระทู้

en: Reply | Replies
th[0]: ตอบกลับ

en: Topic | Topics
th[0]: กระทู้

en: Discussion
th: สนทนา

en: Forum draft updated. <a target="_blank" href="%s">Preview forum</a>
th: อัปเดตฉบับร่างฟอรั่มแล้ว <a target="_blank" href="%s">ดูก่อนฟอรั่ม</a>

en: Forum scheduled for: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">Preview forum</a>
th: นำฟอรั่มเข้าตารางเวลาแล้วสำหรับ: <strong>%1$s</strong>. <a target="_blank" href="%2$s">ดูก่อนฟอรั่ม</a>

en: Forum submitted. <a target="_blank" href="%s">Preview forum</a>
th: ส่งฟอรั่มแล้ว <a target="_blank" href="%s">ดูก่อนฟอรั่ม</a>

en: Forum saved.
th: บันทึกฟอรั่มแล้ว

en: Forum created. <a href="%s">View forum</a>
th: สร้างฟอรั่มแล้ว <a href="%s">ดูฟอรั่ม</a>

note: translators: %s: date and time of the revision
en: Forum restored to revision from %s
th: ฟอรั่มถูกย้อนกลับไปรุ่นจาก  %s

en: Forum updated.
th: อัปเดตฟอรั่มแล้ว

en: Custom field deleted.
th: ลบช่องปรับแต่งแล้ว

en: Custom field updated.
th: อัปเดตช่องปรับแต่งแล้ว

en: Forum updated. <a href="%s">View forum</a>
th: อัปเดตฟอรั่มแล้ว <a href="%s">เปิดดูฟอรั่ม</a>

en: No Topics
th: ไม่มีกระทู้

en: Freshness
th: ล่าสุด

en: Created
th: สร้างแล้ว

en: Creator
th: ผู้สร้าง

en: Replies
th: ข้อความตอบกลับ

en: Topics
th: กระทู้

en: Forum
th: ฟอรั่ม

en: Publish Box
th: กล่องเผยแพร่

en: <strong>Order</strong> allows you to order your forums numerically.
th: <strong>เรียงลำดับ</strong> อนุญาตคุณให้เรียงลำดับฟอรั่มของคุณตามตัวเลข

en: <strong>Parent</strong> dropdown determines the parent forum. Select the forum or category from the dropdown, or leave the default (No Parent) to create the forum at the root of your forums.
th: <strong>ฟอรั่มหลัก</strong> เลื่อนลงเืพื่อกำหนดฟอรั่มหลัก  เลือกฟอรั่มหรือหมวดหมู่จากเมนูเลื่อนลง  หรือปล่อยให้ทำงานโดยใช้ค่าเริ่มต้น (ไม่มีฟอรั่มหลัก) เพื่อสร้างฟอรั่มที่แกนหลักของฟอรั่มของคุณ

en: <strong>Visibility</strong> lets you pick the scope of each forum and what users are allowed to access it.
th: <strong>การเห็น</strong> จะให้คุณเลือกมุมมองแต่ละฟอรั่มและฟอรั่มที่ผู้ใช้จะมีสิทธิเข้าถึง

en: <strong>Status</strong> allows you to close a forum to new topics and forums.
th: <strong>สถานะ</strong> อนุญาตคุณให้ปิดฟอรั่มสำหรับกระทู้ใหม่และฟอรั่ม

en: <strong>Type</strong> indicates if the forum is a category or forum. Categories generally contain other forums.
th: <strong>ชนิด</strong> แจ้งถ้าฟอรั่มเป็นหมวดหมู่หรือฟอรั่ม  โดยทั่วไปหมวดหมู่จะประกอบด้วยฟอรั่มอื่น ๆ

en: Select the attributes that your forum should have:
th: เลือกคุณสมบัติที่ฟอรั่มของคุณควรมี:

en: Forum Attributes
th: คุณสมบัติฟอรั่ม

en: <strong>Featured Image</strong> - This allows you to associate an image with your forum without inserting it. This is usually useful only if your theme makes use of the featured image as a forum thumbnail on the home page, a custom header, etc.
th: <strong>รูปพิเศษ</strong> - สิ่งนี้อนุญาตให้คุณใช้งานรูปภาพกับฟอรั่มของคุณโดยไม่ต้องใส่รูปลงไป  สิ่งนี้จะมีประโยชน์ถ้า theme สามารถใช้รูปพิเศษเป็นรูปย่อฟอรั่มบนหน้าแรก  ส่วนหัวปรับแต่งและอื่น ๆ ได้

en: <strong>Publish</strong> - You can set the terms of publishing your forum in the Publish box. For Status, Visibility, and Publish (immediately), click on the Edit link to reveal more options. Visibility includes options for password-protecting a forum or making it stay at the top of your blog indefinitely (sticky). Publish (immediately) allows you to set a future or past date and time, so you can schedule a forum to be published in the future or backdate a forum.
th: <strong>เผยแพร่</strong> - คุณสามารถตั้งเงื่อนไขสำหรับการเผยแพร่ฟอรั่มของคุณในกล่องเผยแพร่  สำหรับสถานะ  การมองเห็น และเผยแพร่ (ทันที) กดที่ลิงก์แก้ไขเพื่อแสดงตัวเลือกที่มากขึ้น  การมองเห็นได้รวมตัวเลือกสำหรับใส่รหัสป้องกันฟอรั่มเพื่อทำให้มันอยู่เหนืองบล็อกอย่างคุณอย่างไม่มีเงื่อนไข (ปักหมุด) เผยแพร่ (ทันที) อนุญาตคุณให้ตั้งค่าวันที่เวลาในอนาคตหรืออดีตได้  ดังนั้นคุณสามารถทำตารางเวลาฟอรั่มที่จะเผยแพร่ในอนาคตหรืออดีตได้

en: <strong>Forum Editor</strong> - Enter the text for your forum. There are two modes of editing: Visual and HTML. Choose the mode by clicking on the appropriate tab. Visual mode gives you a WYSIWYG editor. Click the last icon in the row to get a second row of controls. The HTML mode allows you to enter raw HTML along with your forum text. You can insert media files by clicking the icons above the forum editor and following the directions. You can go to the distraction-free writing screen via the Fullscreen icon in Visual mode (second to last in the top row) or the Fullscreen button in HTML mode (last in the row). Once there, you can make buttons visible by hovering over the top area. Exit Fullscreen back to the regular forum editor.
th: <strong>ตัวแก้ไขฟอรั่ม</strong> - ใส่ข้อความสำหรับฟอรั่มของคุณ  มีสองรูปแบบในการแก้ไข:แบบมองเห็นและแบบ HTML เลือกรูปแบบการแก้ไขโดยกดบนแทบที่เหมาะสม  แบบมองเห็นจะให้ตัวแก้ไข WYSIWYG (เห็นเสมือนหน้าเว็บจริง)  กดที่ไอคอนสุดท้ายในแถวเพื่อเพิ่มแถบควบคุมแถวที่สอง แบบ HTML อนุญาตให้คุณใส่โค้ด HTML ไปพร้อม ๆ กับข้อความฟอรั่มของคุณ คุณสามารถใส่ไฟล์สื่อโดยกดที่ไอคอนด้านบนตัวแก้ไขฟอรั่มและทำตามคำแนะนำ  คุณสามารถไปที่การเขียนแบบไร้กังวลผ่านไอคอนเต็มหน้าจอในแบบมองเห็น (ไอคอนรองสุดท้ายในแถวบน) หรือปุ่มเต็มหน้าจอในแบบ HTML (ไอคอนสุดท้ายของแถว) ในโหมดเต็มหน้าจอ คุณสามารถทำให้ปุ่มแสดงขึ้นโดยเลื่อนเม้าส์ไปเหนือพื้นที่ส่วนบน  เพื่อออกจากโหมดเต็มหน้าจอกลับไปยังการแก้ไขฟอรั่มแบบปกติ

en: <strong>Title</strong> - Enter a title for your forum. After you enter a title, you&#8217;ll see the permalink below, which you can edit.
th: <strong>หัวข้อ</strong> - ใส่หัวข้อสำหรับฟอรั่มของคุณ  หลังจากคุณใส่หัวข้อ  คุณจะเห็นลิงก์ถาวรด้านล่างที่คุณสามารถแก้ไขได้

en: Title and Forum Editor
th: ตัวแก้ไขหัวข้อและฟอรั่ม

en: Customizing This Display
th: ปรับแต่งหน้าจอนี้

en: The title field and the big forum editing Area are fixed in place, but you can reposition all the other boxes using drag and drop, and can minimize or expand them by clicking the title bar of each box. Use the Screen Options tab to unhide more boxes (Excerpt, Send Trackbacks, Custom Fields, Discussion, Slug, Author) or to choose a 1- or 2-column layout for this screen.
th: ช่องหัวข้อและพื้นที่แ้ก้ไขฟอรั่มขนาดใหญ่ถูกวางไว้เป็นที่  แต่คุณสามารถจัดที่ให้กับกล่องอื่นทั้งหมดโดยการลากและวาง  และย่อหรือขยายมันโดยกดที่แถบหัวข้อของแต่ละกล่อง  ใช้แทบหน้าจอตัวเลือกเพื่อแสดงกล่องที่ซ่อนอยู่ (เรื่องย่อ, การส่่ง Trackbacks, ช่องปรับแต่ง, การสนทนา, Slug, ผู้เขียน) หรือเลือกรูปแบบ 1- หรือ 2- คอลัมน์สำหรับหน้าจอนี้

en: <a href="http://bbpress.org/forums/" target="_blank">bbPress Support Forums</a>
th: <a href="http://bbpress.org/forums/" target="_blank">ฟอรั่มสนับสนุน bbPress</a>

en: <a href="http://codex.bbpress.org" target="_blank">bbPress Documentation</a>
th: <a href="http://codex.bbpress.org" target="_blank">คู่มือ bbPress</a>

en: For more information:
th: สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: When using Bulk Edit, you can change the metadata (categories, author, etc.) for all selected forums at once. To remove a forum from the grouping, just click the x next to its name in the Bulk Edit area that appears.
th: เมื่อใช้การแก้ไขแบบกลุ่ม คุณสามารถเปลี่ยน metadata (หมวดหมู่ ผู้เขียนและอื่น ๆ) สำหรับการเลือกฟอรั่มทั้งหมดในครั้งเดียว  การลบฟอรั่มออกจากกลุ่ม  เพียงกด x ด้านข้างของชื่อมันในพื้นที่แก้ไขแบบกลุ่มที่ปรากฎ

en: You can also edit or move multiple forums to the trash at once. Select the forums you want to act on using the checkboxes, then select the action you want to take from the Bulk Actions menu and click Apply.
th: คุณยังสามารถแก้ไขและย้ายหลายฟอรั่มไปยังถังขยะพร้อมกันได้  เลือกฟอรั่มที่คุณต้องการโดยใช้กล่องเช็ค  แล้วเลือกการกระทำที่คุณต้องการจากเมนูการกระทำแบบกลุ่มแล้วกดทำงาน

en: Bulk Actions
th: การทำงานแบบกลุ่ม

en: <strong>View</strong> will show you what your draft forum will look like if you publish it. View will take you to your live site to view the forum. Which link is available depends on your forum&#8217;s status.
th: <strong>การดู</strong> จะแสดงให้คุณเห็นฟอรั่มฉบับร่างของคุณจะมีหน้าตาเป็นอย่างไรถ้าคุณเผยแพร่มัน  การดูจะพาคุณไปยังเว็บที่ใช้งานอยู่ของคุณเพื่อดูฟอรั่ม  ลิงก์ที่สามารถใช้งานได้จะขึ้นอยู่กับสถานะฟอรั่มของคุณ

en: <strong>Trash</strong> removes your forum from this list and places it in the trash, from which you can permanently delete it.
th: <strong>ถังขยะ</strong> ลบฟอรั่มของคุณจากรายการนี้และวางมันลงในถังขยะ  ที่นั่นคุณจะสามารถลบมันได้อย่างถาวร

en: <strong>Edit</strong> takes you to the editing screen for that forum. You can also reach that screen by clicking on the forum title.
th: <strong>แก้ไข</strong> จะนำคุณไปยังหน้าจอแก้ไขสำหรับฟอรั่มนั้น  คุณยังสามารถเข้าถึงหน้าจอโดยการกดที่หัวข้อฟอรั่ม

en: Hovering over a row in the forums list will display action links that allow you to manage your forum. You can perform the following actions:
th: เลื่อนเม้าส์ไปเหนือแถวในรายชื่อฟอรั่มจะแสดงลิงก์การกระทำที่อนุญาตคุณให้จัดการฟอรั่มของคุณ  คุณสามารถกระทำสิ่งต่อไปนี้ได้:

en: Available Actions
th: การกระทำที่ทำได้

en: You can refine the list to show only forums from a specific month by using the dropdown menus above the forums list. Click the Filter button after making your selection. You also can refine the list by clicking on the forum creator in the forums list.
th: คุณสามารถปรับรายการเพื่อแสดงเฉพาะฟอรั่มจากเดือนที่กำหนดโดยใช้เมนูเลื่อนลงเหนือรายการฟอรั่ม  กดที่ปุ่มกรองหลังจากคุณทำการเลือก  คุณยังสามารถปรับรายการโดยกดที่ผู้สร้างฟอรั่มในรายการฟอรั่ม

en: You can filter the list of forums by forum status using the text links in the upper left to show All, Published, or Trashed forums. The default view is to show all forums.
th: คุณสามารถกรองรายการฟอรั่มโดยสถานะฟอรั่มโดยใช้ลิงก์ข้อความด้านซ้ายบนเพื่อแสดง ทั้งหมด, เผยแพร่ หรือฟอรั่มขยะ  ค่าเริ่มต้นการเห็นจะเป็นการแสดงฟอรั่มทั้งหมด

en: You can hide/display columns based on your needs and decide how many forums to list per screen using the Screen Options tab.
th: คุณสามารถ ซ่อน/แสดง คอลัมน์ขึ้นอยู่กับความต้องการของคุณและตัดสินว่าจำนวนฟอรั่มเท่าไหร่ที่จะแสดงรายการต่อหน้าจอโดยใช้แทบหน้าจอตัวเลือก

en: You can customize the display of this screen&#8217;s contents in a number of ways:
th: คุณสามารถปรับแต่งการแสดงเนื้อหาของหน้าจอนี้ในหลายรูปแบบ:

en: Screen Content
th: หน้าจอบทความ

en: This screen displays the individual forums on your site. You can customize the display of this screen to suit your workflow.
th: หน้าจอนี้แสดงฟอรั่มแต่ละฟอรั่มบนเว็บไซต์ของคุณ  คุณสามารถปรับแต่งการแสดงหน้าจอนี้ให้เหมาะสมกับการทำงานของคุณ

en: Overview
th: ภาพรวม

en: Re:
th: ตอบกลับ:

en: Calculating reply_to parents (%1$s - %2$s)
th: กำลังคำนวณ reply_to parents (%1$s - %2$s)

en: No reply_to parents to convert
th: ไม่มี reply_to parents ให้แปลง

en: Converting replies (%1$s - %2$s)
th: กำลังแปลงข้อความตอบกลับ (%1$s - %2$s)

en: No replies to convert
th: ไม่มีข้อความตอบกลับให้แปลง

en: Converting topic tags (%1$s - %2$s)
th: กำลังแปลงป้ายกำกับกระทู้ (%1$s - %2$s)

en: No tags to convert
th: ไม่มีป้ายกำกับให้แปลง

en: Calculating topic super stickies (%1$s - %2$s)
th: กำลังคำนวณกระทู้ปักหมุดชั้นสูง (%1$s - %2$s)

en: No super stickies to stick
th: ไม่มีการปักหมุดชั้นสูงให้ใช้

en: Calculating topic stickies (%1$s - %2$s)
th: กำลังคำนวณกระทู้ปักหมุด (%1$s - %2$s)

en: No stickies to stick
th: ไม่มีการปักหมุดให้ใช้

en: Converting topics (%1$s - %2$s)
th: กำลังแปลงกระทู้ (%1$s - %2$s)

en: No topics to convert
th: ไม่มีหัวข้อให้แปลง

en: Calculating forum hierarchy (%1$s - %2$s)
th: กำลังคำนวณลำดับฟอรั่ม (%1$s - %2$s)

en: No forum parents to convert
th: ไม่มีฟอรั่มหลักให้แปลง

en: Converting forums (%1$s - %2$s)
th: กำลังแปลงฟอรั่ม (%1$s - %2$s)

en: No forums to convert
th: ไม่มีฟอรั่มให้แปลง

en: Delete users WordPress default passwords (%1$s - %2$s)
th: ลบรหัสผ่านค่าเริ่มต้นผู้ใช้เวิร์ดเพรส (%1$s - %2$s)

en: No passwords to clear
th: ไม่มีรหัสผ่านขยะให้ทำการลบ

en: Converting users (%1$s - %2$s)
th: การแปลงผู้ใช้ (%1$s - %2$s)

en: No users to convert
th: ไม่มีผู้ใช้ให้แปลง

en: Deleting previously converted data (%1$s - %2$s)
th: การลบข้อมูลที่แปลงมาล่าสุด (%1$s - %2$s)

en: No data to clean
th: ไม่มีข้อมูลขยะให้ทำการลบ

en: Conversion Complete
th: การแปลงสำเร็จ

en: Starting Conversion
th: เริ่มต้นการสนทนา

en: Purge Previous Import
th: ล้างค่าการนำเข้าครั้งก่อน

en: Start Over
th: เริ่มใหม่

en: Convert Users
th: แปลงผู้ใช้

en: Delay Time
th: เวลาล่าช้า

en: Rows Limit
th: จำนวนจำกัดแถว

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Table Prefix
th: คำนำหน้าตาราง

en: Database Password
th: รหัสผ่านฐานข้อมูล

en: Database User
th: ผู้ใช้ฐานข้อมูล

en: Database Name
th: ชื่อฐานข้อมูล

en: Database Port
th: พอร์ตฐานข้อมูล

en: Database Server
th: เซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูล

en: Select Platform
th: เลือกแพลตฟอร์ม

en: Database Settings
th: การตั้งค่าฐานข้อมูล

en: You can update all the forums on your network through this page. It works by calling the update script of each site automatically. Hit the link below to update.
th: คุณสามารถอัปเดตฟอรั่มทั้งหมดบนเครือข่ายของคุณผ่านหน้านี้  มันทำงานโดยเรียกสคริปอัปเดตแต่ละเว็บไซต์โดยอัตโนมัติ กดที่ลิงก์ด้านล่างเพื่ออัปเดต

en: Next Forums
th: ฟอรั่มถัดไป

en: If your browser doesn&#8217;t start loading the next page automatically, click this link:
th: ถ้าเบราว์เซอร์ของคุณไม่โหลดหน้าต่อไปโดยอัตโนมัติ  โปรดกดที่ลิงก์นี้:

en: Warning! Problem updating %1$s. Your server may not be able to connect to sites running on it. Error message: <em>%2$s</em>
th: คำเตือน มีปัญหาในการอัปเดต %1$s  เซิร์ฟเวอร์ของคุณอาจจะไม่เชื่อมต่อกับเว็บที่ใช้งานอยู่บนมัน  ข้อความผิดพลาด: <em>%2$s</em>

en: You can update your forum through this page. Hit the link below to update.
th: คุณสามารถอัปเดตฟอรั่มของคุณผ่านทางหน้านี้  กดที่ลิงก์ด้านล่างเพื่ออัปเดต

en: Go Back
th: กลับไป

en: All done!
th: ทุกอย่างเสร็จแล้ว

en: Update Forum
th: อัพเดตฟอรั่ม

en: Core Contributors to bbPress 2.5
th: ผู้พัฒนาหลักของ bbPress 2.5

en: Bug Testing
th: กำลังทดสอบบั๊ก

en: Theme Compatibility
th: การเข้ากันได้ของ theme

en: Welcome to bbPress
th: ยินดีต้อนรับสู่ bbPress

en: Right Now in Forums
th: ตอนนี้ในฟอรั่ม

en: About bbPress
th: เกี่ยวกับ bbPress

en: Converter Specialist
th: ผู้เชี่ยวชาญตัวแปลง

en: bbPress Forums
th: ฟอรั่ม bbPress

en: Better handling of styles and scripts in the template stack.
th: เป็นทางเลือกที่ดีกว่าทึ่จะจัดการ styles และ scripts ใน template stack

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: bbPress is created by a worldwide swarm of busy, busy bees.
th: bbPress ถูกสร้างขึ้นโดยผู้คนจำนวนมากทั่วโลก

en: Project Leaders
th: ผู้นำโปรเจค

[ctx: post]
en: Spam
th: สแปม

en: Import Forums
th: นำเข้าฟอรั่ม

[ctx: post]
en: Hidden <span class="count">(%s)</span> | Hidden <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ซ่อน <span class="count">(%s)</span>

[ctx: post]
en: Orphan <span class="count">(%s)</span> | Orphans <span class="count">(%s)</span>
th[0]: แยก <span class="count">(%s)</span>

en: bbPress Default
th: ค่าเริ่มต้น bbPress

en: bbPress Topics
th: หัวข้อใน bbPress

en: Most popular topics
th: กระทู้ยอดนิยม

[ctx: post]
en: Hidden
th: ซ่อน

[ctx: post]
en: Closed <span class="count">(%s)</span> | Closed <span class="count">(%s)</span>
th[0]: ปิด <span class="count">(%s)</span> แล้ว

en: Cheatin&#8217; huh?
th: กำลังโกงอยู่หรือ?

en: bbPress Replies
th: ข้อความตอบกลับ bbPress

en: Go to Forum Settings
th: ไปที่การตั้งค่าฟอรั่ม

en: Thank you for updating! bbPress %s is waxed, polished, and ready for you to take it for a lap or two around the block!
th: ขอบคุณสำหรับการอัปเดต bbPress %s ถูกคัดเกลาเจียรไนมาเป็นอย่างดี และพร้อมให้คุณใช้มันสำหรับชุมชนเล็กหรือใหญ่

[ctx: post]
en: Closed
th: ปิด

[ctx: post]
en: Spam <span class="count">(%s)</span> | Spam <span class="count">(%s)</span>
th[0]: บันทึก <span class="count">(%s)</span> เป็นสแปม

[ctx: post]
en: Orphan
th: ตัดจากหมวดหลัก

en: Topics with no replies
th: กระทู้ที่ไม่มีการตอบ

en: Reset Forums
th: ล้างค่าฟอรั่ม

en: Forum Reset
th: ล้างค่าฟอรั่ม

en: Forums
th: ฟอรั่ม

en: Update Forums
th: อัปเดตฟอรั่ม

en: Settings
th: ตั้งค่า

[ctx: admin color scheme]
en: Evergreen
th: สี Evergreen

en: Welcome to bbPress %s
th: ยินดีต้อนรับสู่ bbPress %s

en: Thank you for updating! bbPress %s is bundled up and ready to weather the storm of users in your community!
th: ขอบคุณสำหรับการอัปเดต bbPress %s ได้พัฒนาขึ้นและเตรียมพร้อมกับผู้ใช้จำนวนมากในชุมชนของคุณ

en: Version %s
th: รุ่น %s

en: What&#8217;s New
th: มีอะไรใหม่

en: Credits
th: เครดิต

en: Forum Subscriptions
th: การติดตามฟอรั่ม

en: Subscribe to Forums
th: รับข่าวจากฟอรั่ม

en: Now your users can subscribe to new topics in specific forums.
th: เวลานี้ผู้ใช้ของคุณสามารถรับข่าวจากกระทู้ใหม่ในฟอรั่มที่เจาะจง

en: Manage Subscriptions
th: จัดการการติดตาม

en: Your users can manage all of their subscriptions in one convenient location.
th: ผู้ใช้ของคุณสามารถจัดการการติดตามทั้งหมดของพวกเขาอย่างสะดวกในพื้นที่จัดการเพียงจุดเดียว

en: Converters
th: ตัวแปลง

en: We&#8217;re all abuzz about the hive of new importers, AEF, Drupal, FluxBB, Kunena Forums for Joomla, MyBB, Phorum, PHPFox, PHPWind, PunBB, SMF, Xenforo and XMB. Existing importers are now sweeter than honey with improved importing stickies, topic tags, forum categories and the sting is now gone if you need to remove imported users.
th: เรามีตัวนำเข้าใหม่ที่ใช้ได้กับ AEF, Drupal, FluxBB, Kunena Forums for Joomla, MyBB, Phorum, PHPFox, PHPWind, PunBB, SMF, Xenforo และ XMB ตัวนำเข้าที่มีอยู่นั้นใช้งานง่ายราวปอกกล้อยเข้าปาก  พร้อมทั้งการนำเข้าสิ่งที่ปักหมุด  ป้ายกำกับกระทู้ หมวดหมู่ฟอรั่มที่ปรับปรุงให้ดีขึ้น  และสิ่งต่าง ๆ จะหายไปถ้าคุณต้องการลบผู้ใช้ที่นำเข้า

en: Polyglot support
th: สนับสนุนหลายภาษา

en: bbPress fully supports automatic translation updates.
th: bbPress นั้นสนับสนุนการอัปเดตคำแปลอัตโนมัติอย่างเต็มที่

en: User capabilities
th: ความสามารถผู้ใช้

en: Roles and capabilities have been swept through, cleaned up, and simplified.
th: บทความและความสามารถได้ถูกรวมเข้าด้วยกัน  ทำให้ง่ายและสะอาดตาขึ้น

en: Lead Developer
th: ผู้นำการพัฒนา

en: Founding Developer
th: ผู้พัฒนาแรกเริ่ม

[ctx: admin color scheme]
en: Mint
th: สีมิ้นท์

en: Repair Forums
th: ซ่อมแซมฟอรั่ม

en: Contributing Developers
th: นักพัฒนาที่อุทิศตัว

en: Forum Repair
th: ซ่อมแซมฟอรั่ม

en: Forum Import
th: นำเข้าฟอรั่ม

en: Feature Developer
th: ผู้พัฒนาความสามารถเพิ่มเติม
